Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช่Geforce 7300gt แล้วมีปัญหากับlcd22นิ้วอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช่Geforce 7300gt แล้วมีปัญหากับlcd22นิ้วอ่ะครับ

คือเวลาเล่นเกมส์ก็ค้าง หรือเวลาดูหนังอยู่ดีๆ หน้าจอก็ดับไปขึ้นมาว่า out of range อะไรซักอย่างเนี้ยล่ะครับ มีวิธีๆดีปรับ ไหมครับ

ปรับ ความละเอียดจอเท่าไหร่คับ

Comment

1152*720 อ่ะครับ

Comment

โดยมาก out of range จะเกิดจากเราปรับความละเอียดของจอเกิน แต่นี่ก็ไม่เกิน

ลองใช้ 1680*1050 ดูคับว่าเป็นไหม

Comment

ได้ครับแต่เพิ่มความละเอียดแล้วจะไม่แย่ไปกว่าเก่าหรอครับ

Comment

ที่ท่านปรับ มันไม่ตรงตามสัดส่วนมันอะคับ

จอยวายลองปรับดูตามภาพคับ เข่น 1440*960

Comment

ok คับ งั้นจะลองใช่ดู มีปัญหาจะPm ไปรบกวนนะครับ

Comment

ได้

Comment

Working...
                X