Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง อินทรีเกรตแอมป์สเตอริโอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง อินทรีเกรตแอมป์สเตอริโอ

ถามเรื่อง อินทรีเกรตแอมป์สเตอริโอ โดยปกติขับลำโพง 2 ตัวดังเท่ากันไหมครับ ของผมจะไม่เท่ากันครับผิดปกติหรือเปล่าครับ อีกข้างจะดังเสียงทุ้มมากกว่าครับ

ปกติจะเท่ากันทุกประการ หากสงสัยว่าเป็นที่ตัวอินทีเกรตแอมป์หรือเปล่าให้ลองสลับแหล่งจ่ายสัญญาณโดยกลับขั้ว L,R กัน ลองฟังเทียบดูว่าอาการนั้นเป็นมาจากแหล่งจ่ายสัญญาณนั้นหรือเปล่า ถ้าไม่ใช่ก็คงเป็นที่ภาคโทนคอนโทรลของอินทีเกรตแอมป์ตัวนี้แล้วละครับ เกนการขยายบูส/คัทของโทนคอนโทรลมีบางอย่างผิดปกติแล้วละครับ ยกไปซ่อมได้เลย และภาคขยายแบบอนาลอกบางรุ่นควรนำไปหาช่างเพื่อเช็คกระแสด้วยทุกๆหนึ่งปีครับ

Comment

ของใช้มานานหรือยังครับ ถ้านานปุ่ม balance อาจจะเสียลองเอาไปให้ช่างล้างทำความสะอาด

เชคให้แน่ใจก่อนนะครับว่าอย่างอื่นถูกต้อง

Comment

เพิ่งจะซื้อมาเลยครับ ขอลองเช็คดูก่อนครับ

Comment

(1) เป็นทุกแผ่นเลยหรือเปล่า

(2) เช็ค สาย หรือ connector ทุกตัวหรือยัง?

Comment

Working...
          X