Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้าแล้วครับกับRaidmax 530w

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้าแล้วครับกับRaidmax 530w

คือทางบ้านผมเค้าโทรมาบอกผมว่าเล่นเกมส์ไปสักครึ่งวัน จู่ๆเครื่องก็ดับครับ

เปิดไม่ติดซะงั้นมีคนในบ้านบางคนเค้าบอกได้กลิ่นไหม้ๆด้วย

น่าจะเกิดจาก psu แหละครับผมว่าเครื่องผม มี cpuE7200 ram kingston1*4/800

แล้วก็ XFX8800GT ครับ ผมคิดว่าไม่น่าจะเกิดจาก psu จ่ายไฟไม่พอนะครับ

เพราะไม่น่ามีกลิ่นไหม้ออกมาถ้าจ่ายไม่พอ แต่ไม่รู้เกิดจากอะไรอะครับ

เพราะคนที่บ้านเค้าก็บอกไฟไม่ดับไม่ตก จึงสงสัยครับไม่รู้เกิดจากอะไรได้บ้าง

และอีกอย่างผมซื้อมาจากร้าน jedi อะครับแต่ทำใบเสร็จหายไม่รู้ว่าเอาไปเครมได้ไหมอ่าครับ

ใครทราบช่วยบอกทีนะครับ

ดันครับๆ

Comment

น่าจะได้นะครับ Jedi น่าจะแปะวอยด์ไว้ที่ตัวPowerครับ ลองถอดไปเคลมดู

Comment

อ๋อ ครับ เดี๋ยวจะลองเอาไปเครมดูนะครับ แต่อยากรู้อ่าครับว่ามันเกิดจากสาเหตุไรได้บ้าง
        หรือว่าจ่ายไม่พอแล้วไหม้ไปเลยไม่น่าใช่นะผมว่าใครรู้ช่วยตอบผมทีครับ

Comment

ช่วงนี้ฝนตกบ่อย ระวังน่ะคับ แถวบ้านไฟดับ พอไฟมา ปรากตว่า โทรศัพบ้านแบบไร้สายเสีย / โทรทัศ เสียเกิดจากหม้อแปลงระเบิดทำให้จ่ายไฟเกินมามาก อยากจะบอกว่า อยู่ดีๆ มันก้เปนได้น่ะคับ ไฟฟ้าเมืองไทยไม่จำเปนต้องไฟดับก้ทำอาไรๆ เสียได้

Comment

ลงรูปหน่อยครับ แล้วใช้อุปกรณ์ไรบ้าง

ผมว่า ตัวนี้เหลือๆ ได้ถึง GTX 260 เลยครับ

อีกอย่าง delux ผมใข้ตั้งแต่ 9600 ยัน 9800GTX+ จะครบปี ไม่เคยงอแงเลย

Comment

Working...
            X