Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูผล benchmark ฮาร์ดดิส Raptor 74ADFD หน่อยครับว่าปกติรึป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูผล benchmark ฮาร์ดดิส Raptor 74ADFD หน่อยครับว่าปกติรึป่าว

ช่วยดูผล benchmark ฮาร์ดดิส Raptor 74ADFD หน่อยครับว่าปกติรึป่าว

อาการยังงี้มันปกติรึป่ะคับ พึ่งซื้อมาไม่เคยช้ raptor
    Attached Files

ผิดปกติ
    สลับ Port Sata ใหม่ หรือ เปลี่ยนสาย Sata ใหม่ นะ
    ปล.ช้ากว่า IDE 5400 รอบ กากๆ ของผมอีก ยังวิ่งไป 10MB/s กว่าๆ เลย 555+

Comment

ทำไมมันช้าจังครับ

Comment

สลับ port แล้วครับยังเหมือนเดิมแต่ยังไม่ได้ลองเปลี่ยนสาย มันก็ยังเหมือนเดิม

ยังงี้เคลมได้มั้ยครับ แล้วต้องบอกว่ามันเป็นอะไรอ่ะครับ

Comment

อะไรจะวิ่งช้าขนาดนั้น

Comment

ลองเอาไปใส่เทสเครื่องคนอื่นดู อาจจะไม่ได้เป็นที่ ตัว HDD ก็เป็นได้

Comment

ผิดปรกติมากๆครับ..

ค่า Burst rate อย่างต่ำๆก็ ต้อง 100 กว่า-300 ล่ะครับ..

ไล่ดูสายไฟ สาย SATA ให้ดีๆครับ..

คิดว่าข้างในตัวฮาร์ดดิสก์ไม่น่ามีปัญหา แต่มาติดคอขวดตรง Burst rate

จะเห็นว่าการทรานเฟอร์จากหัวอ่านไปยังดิสก์เป็นเส้นตรงลิเนียร์

เป็นปัญหาตั้งแต่คอนโทรลเลอร์ในตัวฮาร์ดดิสก์ไปยังคอนโทรลเลอร์ในชิปเซ็ทบนเมนบอร์ด

สิ่งที่ต้องทำคือลองเปลี่ยนสาย หรือเสียบพอร์ทใหม่ดูครับ..

Comment

เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนสาย sata ดูครับ เพาะลองเปลี่ยน port แล้วไม่หาย

Comment

สลับport sata ไป2 3 4 5 แล้วลองใหม่ดู ผมก็เคยเห็นแบบนี้ สลับportก็หายเอง

Comment

อะไรจะขนาดนี่น -*-

Comment

ลองไปเสียบเครื่องอื่นดูแล้ว ยังงี้โอเคยังครับ
                      Attached Files

Comment

แรง ละ ที่นี้
                        ปกตินะ

Comment

ขอบคุนมากครับที่ช่วยเหลือ ^-^

Comment

Working...
                          X