Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามหน่อยครับ BENQ S41

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามหน่อยครับ BENQ S41

ว่าจะไป ถอยซักตัวแต่ไป ตจว มา เลย อดไปงานคอมมาท เลย
    แต่เดี้ยวจะไป พันทิพแทน

ขอข้อมูล หน่อย ไปอ่านมะไหว ใว้ s41 club

1. LM กับ M ต่างกันไง อะครับ
    2. มีปัญหาไรบ้างครับ ( ที่ได้ยิน ไฟดูดนิ้ว ตื้ดๆ กับ dvd แก้หายไปยัง )
    3. มานหนักมากไหม ถ้าต้องหิ้วไปกลับ ออฟฟิสบ้าน ไหวไหม
    สุดท้าย ซื้อรุ่นไหนดี ของ s41

ปล. หรือ มีใครแนะนำตัวอื่นๆก็ได้นะครับ เช่น R43 หรือ acer asp 4700 (35000 ไม่เกินครับ)
    ปล. หรือ จะ ถอยพวกมะมีกาดจอเพื่อเอาไปทำงาน แล้วซื้อ คอมอีกชุดเล่นเกมดี
    Last edited by cheng; 15 Jun 2008, 22:54:41.

สาวกs41 มาช่วยตอบหน่อยเร็ว

Comment

1. ไม่ต่าง

2. ซื้อมาครึ่งเดือนแล้ว ยังไม่โดนดูดสักกะที ส่วนไดรฟ dvd ของผม lot b ที่ว่ากันว่าเฮี้ยนสุดๆ เพิ่งลองเผาแผ่น +R doublelayer TDK ด้วยอิมเมจเกม colin mcrae dirt เกือบ ชม ต่อด้วยอิมเมจ windows vista สองแผ่นติดๆ (อันหลังนี่แผ่น verbatim) ทั้งสองแผ่น ผ่านฉลุยครับ แต่ถ้ายี่ห้ออื่น + ถูกๆ นี่ ผมไม่รู้เหมือนกันนะ (แต่ผมก็ไม่เสี่ยงข้อมูล กับแผ่นถูกๆอยู่แล้ว ซื้อแพงเพิ่มอีกหน่อยจะเป็นไร)

3. ผมใช้เป้สะพาย epol ซะบ่อยกว่า เพราะต้องขี่แมงกะไซ เป้ targus oem ที่แถมมาเลยเอาไปเฉพาะออกงานแบบทางการหน่อยๆ แต่ส่วนตัวผมถ้าใช้กระเป๋าหิ้ว มันก็เมื่อยใช้ได้นะ พอใช้เป้นี่ คนละเรื่องเลย สวรรค์มีจริง

สุดท้าย ถ้าตังถึง ซัด m-60 ไปเลยพี่น้อง cpu "เมพขิงๆ" ครับ

Comment

Originally posted by cheng View Post
        ว่าจะไป ถอยซักตัวแต่ไป ตจว มา เลย อดไปงานคอมมาท เลย
        แต่เดี้ยวจะไป พันทิพแทน

ขอข้อมูล หน่อย ไปอ่านมะไหว ใว้ s41 club

1. LM กับ M ต่างกันไง อะครับ
        2. มีปัญหาไรบ้างครับ ( ที่ได้ยิน ไฟดูดนิ้ว ตื้ดๆ กับ dvd แก้หายไปยัง )
        3. มานหนักมากไหม ถ้าต้องหิ้วไปกลับ ออฟฟิสบ้าน ไหวไหม
        สุดท้าย ซื้อรุ่นไหนดี ของ s41

ปล. หรือ มีใครแนะนำตัวอื่นๆก็ได้นะครับ เช่น R43 หรือ acer asp 4700 (35000 ไม่เกินครับ)
        ปล. หรือ จะ ถอยพวกมะมีกาดจอเพื่อเอาไปทำงาน แล้วซื้อ คอมอีกชุดเล่นเกมดี
        1 ไม่ต่างคับ
        2 ล็อตใหม่แก้หมดแล้ว
        3 ไม่คับ แค่2.2โลเอง

มีไรสงสยเกี่ยวกับเบนคิวเข้าไปดูในคลับเบนคิวในลายเซ็นผมคับ

Comment

[QUOTE=12345678910;3050105]1 ไม่ต่างคับ
          2 ล็อตใหม่แก้หมดแล้ว
          3 ไม่คับ แค่2.2โลเอง

1. รอฟังท่านบนทั้งสอง
          2.ถ้ามันไม่ดีไปเปลี่ยนเลยครับ 3 ชม รอได้นะครับ แต่โทรไปแจ้งเขาก่อนนะ แล้วไปเช้าๆ หน่อยนะครับผม ^_^ ซัก 9-10 โมง
          3.ไม่หนักครับ 2.2 เอง ตัวเก่าผม 3.3 แบกหลังแอ่นเลยอะ เน้นไปไหนมาไหนอย่าเอานะ พวก 3Kg อัพ นรกมีจริง !

Comment

Working...
          X