Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถาม ผลของจำนวนฮาร์ดดิส ที่มีผลต่อความเร็วเกมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถาม ผลของจำนวนฮาร์ดดิส ที่มีผลต่อความเร็วเกมครับ

เนื่องจากฮาดดิสผม มันไกล้จะเต็ม เหลือเเค่ 400 GB เอง เนื่องจาก . . .

จึงจะถามครับว่า หากผมจะซื้อ Harddisk 1.5 TB (1500GB) เพิ่ม จะส่งผลต่อเกมที่เล่นมั้ยครับ

สเปคคอมปัจจุบัน ผมกอปมาจากกระทู้ก่อนนะครับ อันไหนไม่สำคัญก็ช่างมัน ขี้้เกียจลบ

CPU : Intel Core i7 920
    Motherboard : P6T Deluxe
    VGA : Geforce GTX 285, (VGA Ram : 1 GB)
    Ram : DDR3 Tripple channel 6 GB
    Harddisk ปัจจุบัน SATA 2 : 500GB (Internal) + 620GB (Internal) + 160GB (External)
    Mouse : Microsoft Sidewinder Gaming Mouse
    Keyboard : Microsoft Sidewinder X6 Gaming Keyboard
    Ascessories : Logitech Extreme Pro Airplane Joystick + Xbox Joystick for PC + Global Microphone + Razer Speed Mousemat Medium Size
    Power : Sony Stereo Pro Logic
    Internet : 8 Mb

Harddisk ปัจจุบันเหลือที่ว่าง(นับเฉพาะ Internal 500+620GB ไม่นับตัว External 160 GB) : 400GB เเปปเดียวครับ ก็เต็มเเน่ๆ

หากซื้อมาเพิ่มอีก 1.5 TB (1500GB) Internal จะทำให้เกมที่เล่นช้าลงมั้ยครับผม หรือจะต้องปรับอะไรเพิ่มบ้างครับ เอาไม่ให้เกมกระตุกน่ะครับ
    Last edited by sleipnir; 24 Apr 2009, 22:11:59.

Originally posted by sleipnir View Post
    เนื่องจากฮาดดิสผม มันไกล้จะเต็ม เหลือเเค่ 400 GB เอง เนื่องจาก . . .

จึงจะถามครับว่า หากผมจะซื้อ Harddisk 1.5 TB (1500GB) เพิ่ม จะส่งผลต่อเกมที่เล่นมั้ยครับ

สเปคคอมปัจจุบัน ผมกอปมาจากกระทู้ก่อนนะครับ อันไหนไม่สำคัญก็ช่างมัน ขี้้เกียจลบ

CPU : Intel Core i7 920
    Motherboard : P6T Deluxe
    VGA : Geforce GTX 285, (VGA Ram : 1 GB)
    Ram : DDR3 Tripple channel 6 GB
    Harddisk ปัจจุบัน SATA 2 : 500GB (Internal) + 620GB (Internal) + 160GB (External)
    Mouse : Microsoft Sidewinder Gaming Mouse
    Keyboard : Microsoft Sidewinder X6 Gaming Keyboard
    Ascessories : Logitech Extreme Pro Airplane Joystick + Xbox Joystick for PC + Global Microphone + Razer Speed Mousemat Medium Size
    Power : Sony Stereo Pro Logic
    Internet : 8 Mb

Harddisk ปัจจุบันเหลือที่ว่าง(นับเฉพาะ Internal 500+620GB ไม่นับตัว External 160 GB) : 400GB เเปปเดียวครับ ก็เต็มเเน่ๆ

หากซื้อมาเพิ่มอีก 1.5 TB (1500GB) Internal จะทำให้เกมที่เล่นช้าลงมั้ยครับผม หรือจะต้องปรับอะไรเพิ่มบ้างครับ เอาไม่ให้เกมกระตุกน่ะครับ
    ขาด Assassin's Creed

The Witcher

กับ Last Remnant

หามาใส่ซะ

Comment

ขยันลงเกมจริงๆนะคับ

ไม่น่าจะมีปัญหานะ

ว่าแ่ต่เล่นจบทุกเกมยังอ่ะ

Comment

ดีจังมีเวลาเล่น

Comment

^^^ ดีจัง มีเวลามานั่งเล่นเกมแบบนี้ สงสัยเป็นเกมเมอร์แน่ๆเลย

Comment

ขอคาราวะเลยท่าน

เกมเยอะจริงๆ

เซียนเกมอ่ะป่าวเนี่ย

ผมแนะนำตัว 1 TB FALS อ่ะครับ เร็วดี

ดีนะที่ ท่านไม่ใช่ เซียนบิท (ไม่พอแน่ๆ)

Comment

อันไหนไม่ได้เล่นก็ลบออกบ้างเถอะครับ...

Comment

ยังดีที่ไม่โหลดบิท

ยังดีที่ไม่โหลดบิท

ไม่งั้นไม่เหลือแน่ครับ 400GB ถ้าโหลดบิท อยุ่ได้ไม่ถึงวันแน่

Comment

ผมอันไหนเล่นจบ ก็ลบทิ้งส่วนใหญ่ ยกเว้นอันที่มันสนุกจริง

Comment

สเปคนี้ ถอยมากี่บาท ไทยอะครับอยากทราบ แล้ว oc อะเปล่า

Comment

แบบนี้คงช้าเพราะค่า registry ของเกมทะลักเครื่อง

ต่อให้ใช้ WD Raptor มันก็เร็วแค่ตอนโหลดแค่นั้นแหละครับ ส่วนตอนเล่นมีผลน้อยมาก

Comment

400GB เนี้ยนะน้อย.. โอ้วแม่เจ้า!!

สำหรับผมมันมากเหลือเกิน T^T

Comment

อะไรจะเยอะขนาดนี้

Comment

มันก็ไม่ค่อยมีผลเท่าไหร่นะครับ มันจะช้าตอนโหลดเข้าเกมบ้างแค่นั้นแหละครับ เพราะผมก็พึ่งไปถอย WD 1TB EADS มาใส่ใหม่ เพราะตัว 640 AAKS อยู่ได้แค่3เดือนเพราะโหลดบิท 5555555

แต่ว่าทำไมไม่เห็นมี Medieval Total war II ล่ะเนี่ย??

Comment

็HD ผมเหลือ 20GB ยังถือว่าเยอะเลย (ใช้ 80GB อยู่)

ลบเกมส์ที่ไม่เล่นออกก็ได้ครับ ร้านเกมส์ยังไม่ลงขนาดนี้เลย

ปล.อยากเร็วขึ้น Defragment ก็พอแล้วมั้งครับ

Comment

Working...
                              X