Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ขอคำแนะนำ] จะซื้อ จอ LCD 19 นิ้ว ใช้ในร้านเกมส์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ขอคำแนะนำ] จะซื้อ จอ LCD 19 นิ้ว ใช้ในร้านเกมส์ครับ

คือตอนนี้จะอัพเกรดจอจาก CRT เป็น LCD 19 นิ้ว ประมาณ 10 ตัว ที่มองๆไว้ก็มี BENQ Samsung LG ครับ
    รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับว่าควรจะใช้รุ่นไหน /ขอบคุณครับ

รอคำแนะนำดีๆด้วยอีกคน^^

Comment

ถ้าดุที่ยี่ห้อ ตอนนี้ผมเลือก Samsung นะ

Comment

LG ก็ได้ครับ ประหยัดดี เหมาะกับร้านเกมส์นะผมว่า

Comment

ขอบคุณทุกๆคำแนะนำครับ ไม่ทราบท่านใดพอจะแนะนำเป็นรุ่นมาเลยมีหรือเปล่าครับ

Comment

Aoc 831W

คมกริบ + ถูก

Comment

BenQก็ดีนะครับ ถูกกว่ายี่ห้อที่ท่านกล่าวมาแต่ คุณภาพจอนี่ระดับเดียวกับSonyน่ะครับ เสียแต่ส่วนmenuมันดูไม่ค่อยสวยงามเหมือนSamsung lg อะไรพวกนี้ ถ้าเน้นคุณภาพกับราคา BenQก็เหมาะสมครับ( BenQทำได้ดีแค่Monitorคอมพิวเตอร์ แต่สำหรับLCDบ้านดูทีวี ผมว่าอยุ่ในระดับแย่เลยอ่ะ ส่วนSamsungLCDดูทีวี บ้านผมแบนเลยครับ รูปทรงสวยอย่างเดียวอย่างอื่นห่วย )

Comment

BenQ ก็ถูกนะ ใช้ได้ดี

Comment

LG ครับถูกๆก็มีเยอะนะ ร้านเกมใต้หอผมก็ใช้ LG

Comment

acer X193HQ 18.5 นิ้ว ราคา ประมาณ 3600
                    ถ้าใช้กับร้านเกมส์ จอกระจก อย่างรุ่นเนี่ยเป็นรอยยาก อีกอย่าง ภาพ คม กว่าจอ ธรรมดา
                    เพราะในร้านเน็ต แสงน้อย แนะนำห้ใช้ จอกระจก ครับ

Comment

อ่านมาส่งสัยดีหมดทุกยี่ห้อ เคี๊ยก เคี๊ยก

Comment

ขอบคุณทุกๆคำแนะนำครับ เป็นประโยชน์ต่อผมและเพื่อนสมาชิกท่านอื่นอีกไม่น่าจะน้อย AOC คุณภาพพอรับได้หรือไม่ครับ

Comment

ลองไปเดิน เทียบที่ itcity ดูก่อนสิครับ มี aoc ขาย ติดกับ acer กับ benq เลย Aoc จะประกัน Asys ผมว่า มันถูกเเละ ดีเลยเเหละ ลองหากระทู้ในนี้เกี่ยวกับ aoc ก็ได้

Comment

เอาถูกที่สุดพอ ดูประกัน อิอิ

Comment

....เลือกตัวที่มีประกันเทพ เสีย + มีเดทเปลี่ยนตัวใหม่ครับ บางยี่ห้อส่งซ่อม หรือเปลี่ยนพาแนลให้ใหม่แทน เวลาเครม เปิดร้านเน็ตอายุการใช้งานมันจะน้อยกว่าใช้แบบบ้านๆแน่ๆ

Comment

Working...
                              X