Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีอะไรจะถามเยอะเลยช่วยตอบหน่อยนะคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีอะไรจะถามเยอะเลยช่วยตอบหน่อยนะคะ

cpu athlon64 3000+ s 939
    main asus a8nE
    ram 1g ddr400

สามารถใส่ ram dual chanel ที่มี turbo มันคืออะไรคะ
    และ cpu ที่เป็น dual core ได้ป่าวคะ
    และรุ่นไหนของ AMD ที่เป็น dual core บ้างคะ
    และ vga pci E รุ่นไหนดีคะ

ใกล้ปีใหม่คะอยากจะ up ให้แรง
    ช่วยบอกหน่อยนะคะว่ารุ่นไหนยี่ห่อไหนอะไรดี
    ไม่เคยทำอะคะถ้ามีอะไรแนะนำบอกหน่อยนะคะ

และอีกอย่างทำไมเวลาload หน้าเข้า windowxp ไฟ harddisk มันกระพริบ ถี่นานมากและก็ แฮงไปเลย
    บางทีก็เข้าwindowเร็วมากนะคะ ใช้ sata2 120g seagate พึ่งซื้อมาใหม่นะคะ
    ลองลง driver sata แล้วก็เหมือนเดิม ลงwindowใหม่ก็เหมือนเดิม เปลี่ยนpowersupply เป็น450w ตามที่มีคนแนะนำก็เหมือนเดิม รบกวนที่นะคะ

ram dual chanel ที่มี turbo งง
    แต่ 939 dual หมด

AMD ที่เป็น dual core ชื่อคือ x2 ตุวไหนเขียน x2 ก็2คอคับ

ก้าดจอแล้วแต่งบ ครับ

Comment

ใส่ AMD X2 S.939 ได้ทุกตัวครับ

VGA ขึ้นอยู่กับงบว่ามีเท่าไหร่

็HDD ลองขยับสายมันหน่อยครับ หรือสองเปลี่ยนสาย data มันดู

Comment

เข้าวิน กะลังโหลด อาจจะมาจาก driver ก้าดจอด้วย เปลี่ยนวินโด้ แล้วเปลี่ยน driver ด้วยไหม หรือว่ามัน hang ตั้งแต่ที่ลงแล้วเข้าวินทีแรกเลย

Comment

Originally posted by -*- View Post
          เข้าวิน กะลังโหลด อาจจะมาจาก driver ก้าดจอด้วย เปลี่ยนวินโด้ แล้วเปลี่ยน driver ด้วยไหม หรือว่ามัน hang ตั้งแต่ที่ลงแล้วเข้าวินทีแรกเลย
          อันนี้จริงนะ ที่ว่า ค้างเพราะ driver ของ VGA ผมก็เคยเป็น

Comment

Working...
          X