Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Philips MMS 460 กับ Creative Live! 5.1 บ้างครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Philips MMS 460 กับ Creative Live! 5.1 บ้างครับ ช่วยที

คือผมซื้อ Philips MMS 460 มาครับ

เอามาต่อ 5.1 กับ Soundcard Creative Live! 5.1 ครับ

แต่เมื่อต่อสายด้านหลังครบ 3 เส้น (front-surround-center+sub)

เสียงเบสไม่ออกครับ ออกแค่ลำโพงคู่หน้าครับ

คู่ surround กับตัว center และตัว sub ไม่ดังเลยครับ

แต่เมื่อเอาสายด้านหลัง ให้เสียบแค่ สาย surround อย่างเดียว

ลำโพงคู่หน้าและคู่ surround ดังปกติครับ ตัว sub ก็ดัง มีตัวเดียวไม่ดังคือ center ครับ

น่าแปลกใจนะครับ เสียบสาย surround สายเดียว แต่มันทำไม มันถึงไม่ดังแค่ surround หลัง 2 ตัวล่ะครับ

พอเอาสายมาเสียบให้ครบชุด 3 สาย ผลลัพธ์เหมือนเดิม คือเสียงออกแต่คู่หน้าครับ เบสหายไปอีกแล้ว

ยังไงรบกวนพี่ๆเซียนๆช่วยตอบหน่อยนะครับ เสียงมันดีๆมากๆเลย

ผมเอาไปต่อเครื่อง dvd เปิดหนังเรื่อง swat ดูแล้วสุดยอดครับ ยิงกระจายลูกกระสุนเฉี่ยวหลังไปแล้ว

แต่พอเอามาต่อกับคอมมันทำไมเป็นอย่างงี้ครับ กลุ้มใจมากเลยตอนนี้ ไม่อยากซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้ ต้องขายอีกทอดครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

เห็นพนักงานที่ ขายหลายคนบอกว่าเสียงมันดรอบอะครับ ไม่สามารถออกเต็มเต็มได้

รือว่าsound มันยังแรงไม่พอกับขนาดลำโพง

ผมเคยลองฟังที่งานคอมช่วง วันแรกๆๆที่ไม่ค่อยมีคนเสีงดีนะครับแต่เห็นหลายคนซื้อมาทำไมเสียงไมเหมือนเดิม คนบ่นเยอะเหมือนกัน

ปล. เพื่อนผมใช้ 5.1ไลฟ์ ตัวธรรมดาอะครับ

Comment

สรุป เปลี่ยนโปรแกรมแล้วมันออกครบทุกลำโพง

แปลกจริงๆ winamp+wmp ใช้ไม่ได้

ต้องใช้ jet audio ซะงั้น ฟังได้แล้วครับ ^^

Comment

ในตัวdriver ไม่มี mixer เรอะ ใช้ x-fi มันมีปรับหมดเลย แบบไหนยังไง อะไรดังมากน้อย

ผมว่าน่าจะเหมือนๆกันน่ะ ปรับไม่ถูกมากกว่า

เดี๋ยวนี้มีเพลง 5.1 ลองหามาเทสดูซิ ฟังเเล้วเคลิ้มดี อิอิ

Comment

Working...
        X