Announcement

Collapse
No announcement yet.

เราสามารถ Up-Ram Notebook ไดมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เราสามารถ Up-Ram Notebook ไดมั้ยครับ

Spec Asus ABJseries

แล้วถ้าจะอัพแค่แรมเพิ่มอีกหนึ่งกิ๊ก ราคาจะเท่าไร ขอบคุณครับ

ได้ครับ

แต่ว่า เอาไปให้ร้าน รึที่ศูนย์ยัดให้ดีกว่าครับ

เผื่อแรมไม่ซัพกะบอร์ดครับ

Comment

ได้ครับ สามารถอับเองก็ได้ครับไขน็อตไม่กี่ตัวเอง

Comment

ขอบคุณมากนะครับ สำหรับทุกคำตอบ

Comment

ลองใช้ cpu-z ดูครับ
          มันบอกได้ว่าตอนนี้ใช้ ram ไปกี่ slot จากทั้งหมดกี่ slot ครับ
          แล้วก็บอกได้ว่า ram bus เท่าไรด้วยครับ

Comment

แนะนำให้ซื้อ ที่เหมือนของเดิมให้มากที่สุด ทั้งยี่ห้อ และ ความเร็ว

Comment

คือของผมตามรูปนะครับ บัสทำไมมันน้อยมากเลย

จะไปอัพพรุ่งนี้นะครับ อยากถามว่าจะมีผลต่อความเร็วมากขึ้นมั้ยถ้าทำงานพวก Multimedia

Comment

ดูตรง memory ก็จะเห็น bus ของ ram ครับ
                บางที bus ram กับ cpu อาจไม่ตรงกันครับ
                ดูตรง tab spd ครับ
                มันจะบอกว่า ram ตอนนี้มีทั้งหมดกี่ slot (เลือกเปลี่ยนดูได้)

Comment

Working...
                X