Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยน CPU ต้องลง windows ใหม่รึเปล่าครับ ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยน CPU ต้องลง windows ใหม่รึเปล่าครับ ...

กำลังคิดจะเปลี่ยน cpu แต่ไม่แน่ใจว่าต้องลงโปรแกรมใหม่รึเปล่า
    ตั้งแต่เล่นคอมมาก็ไม่เคยเปลี่ยนซักที
    รบกวนตอบด้วยนะครับ
    ขอบคุณมากครับ

ถ้าเปลี่ยนแค่ CPU ผมไม่เคยลงวินโดวส์ใหม่เลย นะ ( P4 506 > P4 630 > E6600 )
    *ยกเว้นตัวเดียวที่ผมเปลี่ยนแล้วผมลงวินโดวส์ใหม่เพื่อความเสถียรของระบบ คือ....???

Comment

ถ้าเปลี่ยนแต่ซีพียู ไม่ได้เปลี่ยนอุปกรณ์ชิ้นอื่น ไม่ต้องลงใหม่ครับ

แต่ถ้าเปลี่ยนบอร์ดด้วย ก็ต้องลงใหม่ แต่ก็มีวิธีที่ไม่ต้องลงใหม่ได้เหมือนกัน ถ้าขี้เกียจน่ะ

Comment

CPU RAM ก้าดจอ ไม่ต้องลงวินใหม่ครับพ๊ม

Comment

ไม่ต้องนะครับผม

Comment

แต่ผมแว่วๆ มาว่า ถ้าเปลี่ยน CPU จาก 1 หัวเป็น 2 หัว ต้องลงใหม่นะครับ

เพราะว่าถ้าไม่ลงใหม่ Windows มันจะเห็นแค่หัวเดียว ถ้าลงใหม่มันจะเห็นทั้งสองหัว

จริงเท็จประการใด ช่วยไขปัญหาทีครับ

Comment

Working...
            X