Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการRemots

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการRemots

มีวิธีที่ให้เราสามารถเข้าไปควบคุมเครื่องในลูกข่ายได้ใช้ไหมคับ แบบRemote ใช้ปะ
    อยากให้แนะนำหน่อยอะครับ จะโปรแกรมที่ใช้ง่ายๆ ก็ได้ แนะนำวิธีใช้ด้วยก็จะชอบคุณมากคับ
    พอดีไม่มีความรู้ด้านนี้เยย.......

ใน xp มันก็มีมาให้อยู่แล้วครับ แต่อาจจะยุ่งยากหน่อย จะง่ายๆก็พวกโปรแกรม pc anywhere หรือ anyplace control ก็ได้ครับ ใช้ง่ายดี

Comment

ตอนนี้ได้แล้วคับ.....แต่......มันให้ logoff ผู้ใช้เครื่องลูกแล้วก็ต้องให้เครื่องลูกอนุญาตด้วยอะคับ
      มีวิธีแบบว่า เราremote โดยที่เครื่องลูกสามารถใช้งานไปด้วยได้ไหมคับ

Comment

Remote Admin ครับ

Comment

ที่บริษัทใช้ VNC คับ

Comment

Working...
          X