Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่ๆช่วยตรวจดูให้ทีครับอยากใช้ C2Q จัดเองครับ งบมาแล้วแต่ไม่แน่ใจตัวเองครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่ๆช่วยตรวจดูให้ทีครับอยากใช้ C2Q จัดเองครับ งบมาแล้วแต่ไม่แน่ใจตัวเองครับ

cpu; q6600 .............8290 B
    m/b; GA-P35-DS3R..........4250 B
    RAM; DDR2 667 2GB*2.........2800 B
    HDD; Sata 2 500GB 16MB Cach ........ไม่รู้ราคาครับ
    VGA; NVIDIA 9800 GTX ....................ไม่รู้ราคาครับ
    DVD; dvd+/-RW...............................ไม่รู้ราคาครับ

พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับว่ามันเหมาะสมหรือป่าวหรือขาดสิ่งใดไปหรืออันไหนไม่เหมาะสมส่วนเรื่องการใช้งานผมจะใช้ทุกอย่างเลยครับดูหนังฟังเพลงพิมงานและหลายๆครั้งที่ผมดูหนังข้ามวันข้มคืนอ่ะครับคอมตัวเก่าผมมันไม่ใหวมันเริ่มมีเสียงดังและร้อนมากๆเลยอยากซื้อใหม่ครับผมเตรียมงบใว้
    50,000 ส่วนจอมีแล้วครับ พี่ๆช่วยผมหน่อยนะครับเรื่องพวกนี้ผมไม่ค่อยรู้อ่ะครับจะซื้อครั้งนึงก็ต้องใช้เงินมากถ้าพลาดซื้อมาแล้วไม่ถูกใจผมคงคิดไปจนวันตายอ่ะครับแล้วพัดลมผมต้องใช้แบบไหนอ่ะครับแนะนำด้วยนะครับเอาแบบว่าพร้อมที่จะประกอบเลยอ่ะครับ

เมนบอร์ดดูขัดๆ ไงไม่รู้ครับ

Comment

M/B ไปใช้ ASUS P5K-E Wifi หรือขึ้นไป P5E เลยดีกว่าคับ

RAM เล่น BUS 800 ไปเลยดีกว่าคับ

HDD; Sata 2 500GB 16MB อันนี้ ราคาก็ WesternDigital: 3,490 บาท (CACHE 16MB) ถ้า Seagate: 3,990 บาท (CACHE 32MB)

ส่วน 9800GTX ราคาประมาณ 12,000 บาทคับ

DVD Writer ประมาณ 1,000 บาทคับ

เรื่องพัดลมนี่ หมายถึงพัดลมอะไรคับ? ถ้าหมายถึง Heatsink สำหรับ CPU ถ้าคุณไม่ได้จะ OC มันก็ไม่จำเป็นอะคับ

แล้วก้ออย่าลืม PSU นะคับ ใช้ PSU ที่ติดมากับ Case น่าจะเอาไม่อยู่ หาพวกวัตต์เต็ม ซัก 500w ขึ้นไปมาใช้ดีกว่าคับ

ปล. ถ้าจะซื้อมาใช้พิมพ์งาน ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม ผมว่าไม่จำเป็นต้องไปถึง C2Q ก็เอาอยู่นะคับ เรื่องจะไม่ถูกใจหลังจากซื้อ เพราะมีรุ่นใหม่ออกมาให้ชํ้าใจ มันเป็นเรื่องปกติอยู่แล้วอะคับ ซื้อแค่พอใช้ตอนนี้ เผื่อปอีก 3-4 ปี แล้วพอถึงตอนนั้น ค่อยซื้ออีกที ก็ไม่มีปัญหาคับ
      Last edited by live; 6 Apr 2008, 21:52:32.

Comment

สเปคที่ท่าน m1500 ว่ามา ดีหมดทุกตัวเเล้ว เกินความจำเป็นด้วยซ้ำ
        Last edited by suriya.klinbua; 7 Apr 2008, 08:47:58.

Comment

ตามความเห็นlive ครับ

เมนบอร์ดที่แนะ มนDDR3นะ ถ้าเอาใหม่ๆก็Rampageเลยครับ มันรองรับDDR2 ดูได้จากรีวีววันนี้ได้เลย สดๆ
          ส่วนBUSควรขั้นต่ำ800ขึ้นไป

Comment

งบเยอะจังเลย อ่า อยากได้บ้างอะ

Comment

Working...
            X