Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที ร่มแดง จัดการ Worm/VB.ay.2 ไม่หมดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยที ร่มแดง จัดการ Worm/VB.ay.2 ไม่หมดครับ

ผมใช้ร่มแดงอยู่แต่มีปัญหาเรื่องการอัพเดต ทำให้ยังใช้ตัวอัพเดตของเดือน เมษา 50 อยู่เลย
    ปัญหาอีกอย่างคือ ผมสแกนด้วยร่มแดงแล้ว พบตัว Worm/VB.ay.2 ถึง 46 ตัว ก็ได้ทำการขังไว้แต่
    ไม่ทราบด้วยเหตุใดหลังการสแกน เมื่อปล่อยเครื่องทิ้งไว้สักพักก็จะมีการ ปิ๊บเตือนว่าตรวจพบไวรัสตัวดังกล่าวอีก โดยที่ซ่อนของมันคือ
    D:\System Volume Information\_restore{...............A00a4166.exe
    ผมสั่งสแกนใหม่แ้ล้วก็หาไม่เจอ แต่มันมักจะฟ้องว่าตรวจจับได้ อยู่เสมอเมื่อปล่อยเครื่องทิ้งไว้สักสิบนาทีขึ้นไป

ผมค้่นจากกูเกิลดูวิธีจัดการดูแล้ว มีท่านเดียวที่ตอบ แล้วก็แนะนำให้ไปโหลดโปรแกรมได้ที่ Thaiware ผมก็โหลดแล้ว สั่งใช้ก็ให้รีสตาท พอรีสตาท ก็เฉย

ผมควรทำไงดีครับ
    1 เปลี่ยนแอนตี้ไวรัสดีมั๊ย
    2 ทำไมร่มแดงฟ้องได้ว่าเจอ Worm/VB.ay.2 ตัวนี้แต่จัดการให้เด็ดขาดไม่ได้

ฝากขอบคุณท่านที่สละเวลามาตอบมากๆนะครับ ผมกำลังเดือดร้อน

ถ้าใช้ร่มแดงผมแนะนำตัว Premium หรือ Premium Suit คับ และต้องอัปเดตด้วยคับ

Comment

โทษนะครับผมจำได้ว่าผมโพสไว้ในห้อง ซอฟแวร์ ไหงมาอยู่ห้องเกมอะ รบกวนช่วยย้ายให้ทีนะครับ ผมขอโทษที่โพสผิดห้อง

Comment

Working...
      X