Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu100%ramก้อเต็มเอี๊ยด ต้องทำไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu100%ramก้อเต็มเอี๊ยด ต้องทำไงคับ

ปัญหาคือคอมผมใส่แรมได้แค่2กิ๊กซึ่งตอนนี้ก้อเต็มแล้ว ถ้าเปี่ยนเมนบอดที่ใส่แรม4กิ๊กได้
    มันจะช่วยได้ไหมคับเพราะตอนนี้คอมอืดมากคับ เปิดบอทเยอะมากคับ สมมุติถ้าผมเปี่ยนเมนบอด4กิ๊ก
    แล้วcpuมันจะกิน100%ไหมคับ (ที่ผมเดาเล่นๆ ถ้าใส่แรมเยอะ จะช่วยดึงcpuให้ใช้น้อยลง ไม่รุ้ถุกป่าว)

เกิน เหมือนเดิม

Comment

แนะนำถอยเครื่องใหม่ดีก่าแน่นอน

สองเครื่องไปเลย ไหนๆก็ไหนๆแล้ว เปลี่ยนบอร์ดมาก็เท่านั้น cpu ไม่ได้สูงขึ้น มันก็อืดเหมือนเดิม เปลี่ยนใหม่ขายบอร์ดเก่าก็เท่านั้นครับ ถอยเครื่องมาอีกเครื่องดีก่า ไหนๆก็จะเพิ่มแรม ต้องเปลี่ยนบอร์ดแล้ว เพิ่ม cpu กับ เคส ไปอีกหน่อยก็แจ่มแล้ว ส่วน ของเก่า cpu กับ บอร์ด ขายคนอื่นไปดีก่า ไหนๆก็ไหนๆแล้ว
      เอะ เปิด บอทแยะเนี่ย รับจ้างเปิดบอทใช่ป่าวเนี่ย

Comment

Originally posted by ถอยอีกเครื่องดีก่า View Post
        สองเครื่องไปเลย ไหนๆก็ไหนๆแล้ว เปลี่ยนบอร์ดมาก็เท่านั้น cpu ไม่ได้สูงขึ้น มันก็อืดเหมือนเดิม เปลี่ยนใหม่ขายบอร์ดเก่าก็เท่านั้นครับ ถอยเครื่องมาอีกเครื่องดีก่า ไหนๆก็จะเพิ่มแรม ต้องเปลี่ยนบอร์ดแล้ว เพิ่ม cpu กับ เคส ไปอีกหน่อยก็แจ่มแล้ว ส่วน ของเก่า cpu กับ บอร์ด ขายคนอื่นไปดีก่า ไหนๆก็ไหนๆแล้ว
        เอะ เปิด บอทแยะเนี่ย รับจ้างเปิดบอทใช่ป่าวเนี่ย
        ก้อด้วยอะนะ เปิดเองด้วย รับเปิดด้วยเปิดแต่แรคน่ะ สนจัยป่ะ

Comment

ก็ลอง cpu100% แล้วก็ไม่ได้ไรหลอกครับ เปลี่ยนcpuดีก่า ใช้อะไรอยู่อ่ะครับ

ก็ดูจิว่าใช้แรมไปแล้วเท่าไร ถ้ายังใช้ไม่หมด ใส่ไปก็เ ปลืองเป่าๆ
          Last edited by mooh; 15 Nov 2006, 04:35:10.

Comment

หา CPu 2 หัวมารัน สบายๆ

Comment

เปิดบอทมันมะได้กินแรมนี่ครับ มันกิน cpu เพราะมันไม่ได้รันตัวเกมจิงๆ มะกินแรมหรอก 2กิ๊กผมว่าถ้าเช็คจิงๆอาจใช้มะถึงกิ๊กด้วยซ้ำ
              ถ้าจะอัพนะ ผมว่าซื้อใหม่อีกเครื่องดีกว่าครับ
              บอร์ด am2 ถูกๆสักตัว vga onboard+แรมกิ๊กนึง cpu เอาx2 3600 หรือ3800 ก็ได้ ยิ่งถ้าหามือ2ยิ่งถูก
              ทีนี้ก็มี2เครื่องเลย แถมรับเปิดบอทเพิ่มได้อีกหลายสิบตัวเลย

Comment

Working...
              X