Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้ามาทีครับปัญหาใหม่มากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้ามาทีครับปัญหาใหม่มากๆ

คือว่าวันนี้ไปไปซื้อ DVD ROM มา แล้วใส่ครับเปิดเครื่องมาDVD ระเบิด ที่นี้ผมก็ไปขอร้านเค้าเปลื่ยนตัวที่2แล้วก็มาใส่มันก็เหมือนเดิมเดิมอีกระเบิดอีกตอนนี้เปลื่ยนมาตัวที่3เลยยังไม่กล้าใส่เดียวระเบิดอีกพอรู้ไมครับว่าอาการแบบนี้มันเป็นเพราะอะไร!!!

ผมเคยเป็นบ่อยมาก มะก่อน แต่เป็นจาก cd นะครับ แผ่นระเบิดใช่ป่ะ แผ่นมันเป็นรอยอ่ะ
    ตูม คนมองเต็มร้าน ดีนะร้านรู้จักกัน ไม่ว่าไรแงะออกมาเฉยๆ
    แต่ dvd ไม่รู้อ่ะ
    ดันครับ

Comment

ป่าวครับยังไม่ได้เล่นแผ่นเลยแค่กดเปิดเครื่องมันก็ระเบิดเลย!!

Comment

ยอมรับว่าใหม่ จริง ๆครับ ไม่เคยเจอ = =" สยองง่ะ . . . อยากถามว่าตอนระเบิดมันเสียงดัง ตู้ม!! เลยหรอครับ

Comment

ไม่อ่ะครับมันมีเสียงขึ้นมาแล้วก็ควันค่อยมาๆ

Comment

Power Supply ก็มีความเป็นไปได้นะครับ อาจจะต้องลองวัดไฟด้วยมัลติมิเตอร์ดูก่อน (ถ้ามี) สายชุดนั้นที่ต่อออกมาจากแผ่นปริ๊นต์อาจจะมีปัญหา

Comment

ขอบคุณทุกคนที่ให้คำปรึกษาที่ครับ

Comment

ลองดูในปลั๊กของ ซับพลาย อาดละลาย แล้วเกินการ อาคกันทำให้ไฟเกิน ได้

ส่วนอาการอื่นๆ ไม่น่าจะเป็นไปได้ มีอยู่แค่ 2 กรณี อย่างที่ หลายๆ ท่านได้บอกไปแล้ว

ไม่เป็นที่ สาย หรือ ปลั๊ก ก็เป็นที่ ซับพลายเอง
                ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
                ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
                ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
                sigpic

Comment

ครับคือผมไม่แน่ใจนะแต่คอมผมไม่ใส่ DVD ROm มัน็เปิดเล่นเกมไรได้ปกติแต่ถ้าใส่DVD ROM เมื่อไรระเบิดทุกทีตอนนี้4ตัวล่ะพรุ้งนี้เอาไปเปลื่ยนแล้วว่าจะซื้อซัพพายใหม่สักอันเหอๆๆๆเซงๆๆ

Comment

Working...
                  X