Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อจอมาทำ2D-3Dควรซื้อแบบไหนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อจอมาทำ2D-3Dควรซื้อแบบไหนคับ

ระหว่าง LCD17" 2ตัว กับ LCD 22" 1ตัว ผมควรจะเลื่อกอย่างไหนดีคับ และความละเอียดจะต้องประมาณไหน ช่วยแนะนำทีนะคับ
    และก็VGA Card ก็ดูไว้ หลายตัว ที่เป็นชิปGF8800 รุ่น GTS กับ GT และรุ่นไกล้เคียง ผมควรเลือกรุ่นไหนให้เหมาะแก่การใช้งานดีคับ

ป.ล.บางทีก็เอามาเล่นเกมส์ด้วยนะคับ ขอบคุณที่ช่วยตอบล่วงหน้าคับ
    Last edited by anwarlino; 13 Feb 2008, 13:41:34.

แก้ไขข้อความผิด

Comment

ทำกราฟฟิก น่าจะเล่น crt ดีกว่าคับ

Comment

CRT ภาพดีกว่า LCD งับ
        การ์ดจอ EAH3870x2 ภาพแจ่ม

Comment

ขอบคุณมากคับ

Comment

จอ lcd ที่ไว้ใช้ทำงานกราฟฟิกราคายังสูงอยู่ขอรับ

ถ้าซีเรียสเรื่องสีมากๆ
            ก็มี Eizo CE 21" ตัวละ 4หมื่นนิดๆ
            แต่ถ้าทำแบบสบายๆชิว Dell กับ Apple ก็ไม่เลวเลยทีเดียว (สำหรับ dell เลือกเอาตัวที่ไม่ใช่ tn)

ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับงบประมาณในกระเป๋า
            งบไม่ค่อยมาก ก็ CRT ซะสบายใจดีขอรับ

Comment

Originally posted by Macro View Post
              จอ lcd ที่ไว้ใช้ทำงานกราฟฟิกราคายังสูงอยู่ขอรับ

ถ้าซีเรียสเรื่องสีมากๆ
              ก็มี Eizo CE 21" ตัวละ 4หมื่นนิดๆ
              แต่ถ้าทำแบบสบายๆชิว Dell กับ Apple ก็ไม่เลวเลยทีเดียว (สำหรับ dell เลือกเอาตัวที่ไม่ใช่ tn)

ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับงบประมาณในกระเป๋า
              งบไม่ค่อยมาก ก็ CRT ซะสบายใจดีขอรับ
              ขอบคุณมากคับ แล้วLCDธรรมดาราคาหมื่นนิดๆใช้ไม่ดีเหรอคับ TT

Comment

ผมว่า DELL Ultrasharp 20"ดีนะครับ ภาพ OK.เลย ผมว่า ทำ 3D 20"นี่กำลังดีเลย

Comment

ปล่าวครับ ผมไม่ได้ว่ามันแย่
                  ถ้ามีเล่นเกม เปิดเน็ต แล้วก็ทำ 2D&3D บ้าง
                  LCD ในท้องตลาดก็เพียงพอต่อความต้องการคุณแล้วล่ะครับ

Comment

Working...
                  X