Announcement

Collapse
No announcement yet.

Human Interface Drivers เกิดปัญหากับ Optical Mouse ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Human Interface Drivers เกิดปัญหากับ Optical Mouse ครับ

Help Me
    Basic Optical Mouse 2.0 ไม่สามารถหา Driver ได้ครับ

อธิบายก่อนครับ ผมมีคอม 2 เครื่อง เครื่องใส กับ เครื่องขาว

พอเสียบเครื่องใส มันขึ้นแบบว่า หา Driver ไม่เจออะครับ Unknow อะไรซักอย่างเนี้ยละครับ แต่พอถอดไปเสียบกับเครื่องขาว ได้ครับ เจอไฟล์ Human Interface Drivers แล้วก็ลง ก็ใช้ได้ปกตินะครับ แล้วพอดึงจากเครื่องขาวมานะครับ มาเสียบเครื่องใส ก็ใช้ได้ปกติเลยอะครับ ซึ่งถ้าไม่เสียบเครื่องขาวมาก่อนก็จะใช้ไม่ได้อะครับ ซึ่งปกติ Windows จะเป็นตัวหา Driver เองใช่ไหมอะครับ แต่นี่มันไม่หาครับ

1.ก็เลยอยากจะถามว่า พอมีีวิธีแก้ไหมอะครับ แบบ หาโหลด Human Interface Drivers ผมหาแล้วก็ไม่มีเลยอะครับ ใช้โปรแกรม Microsoft Mouse เยอะมากมายแล้วละครับ ก็ไม่ได้

2.แบบนี้ถ้าลงวินใหม่ มันจะหายได้ไหมอะครับ
    Last edited by noom4477; 3 Aug 2008, 11:34:08.

หาทางแก้ได้แล้วละครับ โดยการใช้ Driver Magician Backup Driver Human จากเครื่องขาว มาลงเครื่องใส หรือใครต้องการโปรแกรม Backup Driver ชื่อ Driver Magician PM มานะครับ

Comment

Working...
    X