Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงซาวด์การ์ดจอไม่ได้คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงซาวด์การ์ดจอไม่ได้คับ

ตอนนี้ผมใช้ ASUS 3870 DDR4 มีปัญหาเรื่องซาวด์การ์จอคับแก้ไม่ตก ไปDisable ซาวด์ออนบอร์ดในไบออสแล้ว ลงก็ไม่หาย ใช้XP Service Pack2(แผ่นแท้) ก็แล้ว Service Pack3 ก็แล้ว วิสต้าก็แล้ว Driver (Microsoft UAA Bus driver for High Definition Audio ) ลงไม่ได้คับ ช่วยผมทีงมมาหลายวันแล้ว ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ซาวน์การ์ดจอนี่มันลูกผสม ซาวน์การ์ด กับ การ์ดจอ หรือครับ

Comment

คงจะเป็นไดรเวอร์ HDMI ในการ์ดจอตระกูล HD xxxx ของผมเวลาลงใช้วิธีเข้าไปหาไดรเวอร์
      ข้างในแผ่นเองแทนออโต้รัน(เคยลงแบบออโต้รันแล้วมันไม่ได้เหมือนกันสำหรับไดรเวอร์็HDMI)
      สำหรับวิสต้าให้อัพเดตวินโดว์เอาก็ได้ครับ

Comment

Working...
      X