Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีการเชคสเปคขั้นต่ำในการใช้งาน ของโปรแกรมที่ผมเขียนขึ้นมาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีการเชคสเปคขั้นต่ำในการใช้งาน ของโปรแกรมที่ผมเขียนขึ้นมาครับ

อยากทราบวิธีการเชคสเปคขั้นต่ำ ของโปรแกรมที่ผมเขียนขึ้นมาครับ

ผมเขียนขึ้นจากโปรแกรม Visual Studio 2008

.Net framework 3.5

Flash

ปามานนี้หน่ะ ช่วยทีนะ ผมส่งพรุ่งนี้เช้าแล้ว

ช่วยหน่อยครับ

Comment

ช่วยหน่อย คร้าบ

Comment

นึกถึงตอนส่งโปรเจค

ตอนนั้นผมเขียนแค่

- Windows XP / Vista (32bit)
        - .NetFramework 3.5 and later
        - ปลั๊กอินอื่นๆที่ต้องใช้

ผมไม่ได้เขียน spec เป็นพวก cpu, ram อะไรแบบนั้น

เพราะ app เล็กๆัมันแค่มีปลั๊กอินครบก็รันได้แล้ว แค่ว่ามันจะช้าหรือเร็วแค่นั้นเอง

ต่างกับเกม เพราะเกมถ้าสเปคไม่ถึงมันเล่นไม่ได้จริงๆ (โดยเฉพาะเกมใหญ่ๆ มันจะกระตุกจนค้างไปเลย)

Comment

ขอบคุนครับ ที่มาแสดงความคิดเห็น

Comment

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

Comment

ช่วยหน่อย

Comment

บอกยากครับเพราะรายละเอียดไม่มีเลย น่าจะบอกลักษณะโดยรวมหรือลักษณะที่เขียนด้วย

ผมยกตัวอย่างให้นะ เพราะผมเล่น vb6
                vb6 ปรกติเนี่ย เขียนโปรแกรมพื้นฐาน petium 300 mhz ยังได้เลย อาจช้านิดหน่อย
                แต่หลายๆโปรแกรมที่เขียน ในปัจจุบันผมทำกึ่ง multi-thred (จำลอง timer) เครื่อง pentium3 9xx mhz ยังหน่วง
                หรือ หากตัวโปรแกรมที่เราเขียน เน้นจองแรมมาก ก็เปลืองแรมกว่าปรกติเช่น ผมมี array 3 มิติ หลายสิบชุดเพื่อทำการเข้ารหัส (มิติ ละะกี่เมกนั่น)

แต่ส่วนตัวแล้ว .NET 1/2 เคยเล่นแป๊ปนึงแต่เลิกไปเพราะมีปัญหาว่า เครื่องที่จะเอาไปใช้ต้องมี .NET และ โปรแกรมแบบที่ทำงานตลอดในฉากหลัง เคยใช้ P4 1.8 รู้สึกเหมือนเครื่องค้าง... แถมกินแรมมาก กว่า VB6 อย่างมาก
                เลยคิดว่า 3.5 เนี่ยหากเขียนแค่ตอบสนองเรา(กดทีทำงานที) ไม่น่าจะถึง P4 แต่หากให้มีการคำนวณซ้อนหลายๆลูป ผมว่า P4HT ขึ้นไปน่าจะเหมาะกว่า...

Comment

ขอบคุนมากคับ

Comment

Working...
                  X