Announcement

Collapse
No announcement yet.

update bios asrock alivenf6g-vsta

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• update bios asrock alivenf6g-vsta

อยากรู้ว่าเป็น bios รุ่นไหนและการup ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ลองเข้าไปในเวปของ Asrock เเล้วหารุ่น MB ของท่านดูครับ

Comment

http://www.cpuid.com/cpuz.php โหลดมาติดดู หรือดูตอนบูตเข้าหน้าจอก่อเห็นครับ มือใหม่และยังไม่เคยลอง ไม่อยากแนะนำครับ เสี่ยงนะ แต่ก่อไม่อยาก เข้าเว็บ asrock ดูรุ่น ที่เราต้องการลง แล้วโหลดมา แล้วรันในวินโดจะง่ายกว่าครับ ตอนโหลดมันจะมีบอกว่าโหลดแบบไหนนะ dos/win ระวังนะเวลาอัพ (อย่าให้คอมดับไม่งันเดี้ยง) ไม่แนะนำมือใหม่ลงเอง ต้องมีพี่เลี้ยงคอยดูให้นะปลอดภัยนะ

Comment

เข้าไปใน asrock มันมี 1.5 สูงสุดครับ ที่มากับเมนบอร์ดมันเป็น 1.4 ดาวโหลดมาแล้วครับทั้ง Dos ทั้ง windows เลยแต่ต้องการรู้ว่า ทั้ง 2 เวอร์ชั่นมันต่างกันยังไง และเราต้อง up ยังไงใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ

Comment

ลงแบบวินโดว์ง่ายกว่าเยอะ ก้อแค่ลงซอฟแวร์ที่ใช้สำหรับอัพเดตไบออส ติดตั้งเสร็จก้อเปิดโปรแกรมเลือกอัพเดตจากไฟล์ แล้วคลิกหาไฟล์ที่ต้องการจะอัพเดต จากนั้นรอแปบเดียวเองไม่ถึง 10 วิ ก้อเสร็จแล้วคงจะไม่ดวงซวยไฟดับตอนเฟรชไบออนแค่ 10 วิ หรอกนะ

Comment

Working...
          X