Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ hdd หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ hdd หน่อยครับ

จำเป็นมั้ยครับ อยากให้ คอมพ์ ไวขึ้น ต้องใช้ hdd 10000rpmลงโปรแกรม มันเเตกต่างกับ7200 มามั้ย

แค่เขียน-อ่าน ข้อมูลเร็วขึ้นเท่านั้น

ไม่ใช่ระบบโดยรวม

Comment

เป็นตามที่ท่าน penguinbenz บอกคับ
      ก็จะทำให้เร็วเหมือนกันคับ แต่นิดหน่อย เพราะจะมาเพิ่มความเร็วในส่วนของการ อ่าน และ เขียน ข้อมูล
      อยากให้คอมไวขึ้นท่านไป Up CPU กับ RAM ดีกว่าคับ
      Last edited by royaltool; 28 Jun 2008, 17:07:42.

Comment

อยากให้เร็วขึ้นต้อง RAID ครับเเต่จะเร็วไม่เร็วเห็ีนผลอยู่ที่ลักษณะการใช้งานครับถ้าเอามาเล่นเกมส์โปรเเกรมธรรมดาเเทบไม่ต่างกันเลย เดิม ๆ ยังไม่ต่างกับ IDE ด้วยซ้ำ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
          แค่เขียน-อ่าน ข้อมูลเร็วขึ้นเท่านั้น

ไม่ใช่ระบบโดยรวม
          Originally posted by royaltool View Post
          เป็นตามที่ท่าน penguinbenz บอกคับ
          ก็จะทำให้เร็วเหมือนกันคับ แต่นิดหน่อย เพราะจะมาเพิ่มความเร็วในส่วนของการ อ่าน และ เขียน ข้อมูล
          อยากให้คอมไวขึ้นท่านไป Up CPU กับ RAM ดีกว่าคับ
          Originally posted by bunyawat View Post
          อยากให้เร็วขึ้นต้อง RAID ครับเเต่จะเร็วไม่เร็วเห็ีนผลอยู่ที่ลักษณะการใช้งานครับถ้าเอามาเล่นเกมส์โปรเเกรมธรรมดาเเทบไม่ต่างกันเลย เดิม ๆ ยังไม่ต่างกับ IDE ด้วยซ้ำ
          แน่นปึ๊กครับ

Comment

ตามท่านเซียนทั้งหลายด้านบน

Comment

กระจ่างเเล้วครับ ตกลง อย่าเสียเงินไม่เข้าท่า เพราะมันเเพงหูฉี่

Comment

ว้ามาตอบกันหมดแล้วๆผมจาเอาไรมาตอบเนี่ย...ว้าแย่จัง

Comment

Working...
                X