Announcement

Collapse
No announcement yet.

Window Xp Sp3 ทำไมเล่นเน็ทผ่านระบบLan หรือ เร้าเตอร์ ไม่ได้อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Window Xp Sp3 ทำไมเล่นเน็ทผ่านระบบLan หรือ เร้าเตอร์ ไม่ได้อ่ะครับ

Window Xp Sp3 ทำไมเล่นเน็ทผ่านระบบLan หรือ เร้าเตอร์ ไม่ได้อ่ะครับ

ผมใช้เน็ทของ Maxnet อ่ะครับ ต่อผ่าน แลน ใช้เร้าเตอร์อ่ะครับ มันเล่นเน็ทไม่ได้ มีวิธีแก้รึป่าวครับบบบ

.. มันเกี่ยวกับ xp sp3 ด้วยเหรอ ^^"

.. เช็ค สาย lan, gateway, firewall , etc. หรือยังครับ

Comment

sp2 เล่นได้ปกติืนะครับ ลงเสร็จไม่ต้องทำอะไรก็เล่นได้เลย

Comment

ลองไปฟิคIPดูคับ

Comment

ผมก็เป็นอ่ะ แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ sp2 แล้ว

Comment

Originally posted by jakkapong0 View Post
            ลองไปฟิคIPดูคับ
            ฟิค ยังไงหรอครับ

Comment

Working...
            X