Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับการเจาะเคสใส่พัดลมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับการเจาะเคสใส่พัดลมครับ

จะใส่พัดลมด้านข้างเคสนี่จะวางพัดลมให้ตรงตำแหน่งไหนดีครับ

ถ้าใช้ intel ก็เจาะตรงกับพัดลม cpu เลยครับ
    ถ้าใช้ AMD ก็ประมาณกลางฝา (น่าจะได้นะ)

ส่วนอีกรู ก็ตรงแถว PCI อ่ะครับ เอาให้ตรงกับการ์ดจอ ก็จะดีมาก

2 รูนี้อ่ะครับ ที่เห็นว่าเป็นประโยชน์ที่สุด

Comment

ถูกต้องนะครับบบ

Comment

อืมครับ ขอบคุณมากครับ
        แล้วอีกอย่างครับ เราจะมีวิธีการเลือกซื้อพัดลมอย่างไรครับ

Comment

เย็นๆก็ 120mm เลยครับถ้าต้องการเล็กๆสวยๆก็ติด 90mm*2 ก็ได้ครับ 2 ตัวช่วยกันพัดเข้า CPU กับ VGA แต่ผมใช้ตัวเดียวเย็นดีพัดแรงมากเสียงก็ดีมากด้วยครับ ลมออกทุกทิศของเคสเลย - -*

นี้ตัว 120mm

ผมวางให้มันพัดเข้า VGA เพราะคิดว่าต่อไปน่าจะใช่ CPU Cooler เด๋วมันจะได้ช่วยๆกัน

Comment

แล้วแผ่นใสๆ นั่นแผ่นอะไรหรอครับหาซื้อได้ที่ไหนครับ

Comment

อะคลิลิก ใส ครับ ผมวื้อที่ วงเวียน 22 ครับ

Comment

แผ่นใสๆคือแผ่นอคริลิคครับ หรือแผ่นรองเขียนก็ได้ (ที่เดอะมอลล์แผนกเครื่องเขียนมี) แต่ต้องเอามาตัดเอง หรือถ้าเอาแหล่งมันเลย ก็พวกร้านทำป้ายโฆษณาอ่ะครับ ไปบอกเค้า เอาขนาดเท่าไร เจาะตรงไหน แล้วก็จ่ายเงินครับ สบายไม่ต้องตัดเอง ได้งานเนียนๆ

ส่วนลายเคฟล่า ที่เป็นเหมือนตารางสีเทาๆ ก็มี 2 แบบ คือเป็นเนื้อแบบนั้นเลย ซึ่งแพงมาก กับเป็นติ๊กเกอร์ ซื้อมา แล้วเอามาแปะทับครับ

Comment

เพิ่มให้เรื่องพัดลมครับ ถ้าเอาสวยๆ แล้วเอาประสิทธิภาพ ก็เอา Tt ครับ แต่เอาเงียบก็ CM เพราะรอบต่ำกว่า แต่เอา Tt มาลดรอบก็ได้ครับ ไม่ดัง

ในรอบที่เท่ากัน พัดลม Tt ให้ลมมากกว่าพัดลม CM ครับ --- credit บังซอล

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ แล้ว Tt กะ CM มันหมายความว่าไงอะครับ งง

Comment

-*- มันเป็นชื่อยี่ห้ออ่ะ ไม่รู้ว่าเพิ่งหัดแต่งคอม โทษทีคับที่ใช้ตัวย่อ

Tt ก็ thermal take ครับ
                      CM ก็ cooler master ครับ

Comment

Working...
                      X