Announcement

Collapse
No announcement yet.

สับสน กับ การ์ดจอ ออนบอร์ด ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สับสน กับ การ์ดจอ ออนบอร์ด ครับ

คือว่า ผม ยังงง อยู่ ว่า การ์ดจอ ออนบอร์ดเนี่ย มัน สามารถ

ที่จะเล่นเกม ออนไลน์ เช่น ออดิชั่น หรือ SF มันไหวมั้ย ครับ แบบ ไม่ กระตุก นะครับ

แล้วจะเลือก บอร์ดตัวไหนดีครับ ถ้า เป็น PC ที่ การ์ดจอ เล่นเกม ออนไลน์ ไหว อะครับ

แล้ว ถ้า เป็น NOTEBOOK ละครับ จะเลือก บอร์ด ตัวไหนดีครับ หรือว่า เอา แบบ รุ่น มีการ์ดจอ

8400 M จะดีกว่า ครับ สำหรับ NOTEBOOK

ปล. ขอบคุณทุกๆท่านมากๆนะครับ

ในวาระที่ใกล้ปีใหม่เข้ามานี้ ผมก็ขอให้ พี่น้องชาว OCZ มีความสุขมากๆ

คิดสิ่งใดให้สมปรารถนานะครับ ทุกๆท่านเลย

ถ้าจะเล่นเกม เอาแบบมีการ์ดจอ เพิ่มเข้ามาดีกว่าครับ ของ GF ATI อันไหนก็ได้ครับ
    ปล. จะซื้อ notebook ทั้งที ให้มันครอบคลุมหลากหลายไปเลยครับ นานๆทีจะซื้ออยู่แล้ว

Comment

ถ้ารักเล่นเกมส์จริงซื้อ pc ถูกกว่า แรงกว่าเยอะ แต่ถ้าแน้นสะดวกพกพาโน๊ตบุ๊คก็เป็นตัวเลือกที่ดีครับ

Comment

ถ้าเล่นเกมอย่างเดียว ก็เอาบอร์ดถูกหน่อยกับการ์ดจอแบบ AGP เสียบเพิ่มก็พอแล้วครับ
        เล่นเกมคอมตั้งโต๊ะเลย ถ้าไม่ค่อยชอบพกพาแบบ Notebook

Comment

ตอนนี้ PCI-E เทียบรุ่นแล้วจะถูกกว่า AGP นะครับ ถ้าจะซื้อแนะนำเป็น PCI-E ดีกว่าครับ ส่วนบอร์ดราคา 1800 - 2500 ก็มีที่แรงๆ เหมือนกันครับ แนะนำที่เป็นชิพ nvidia หรือไม่ก็ intel ครับจะดีกว่า VIA หรือ Sis ครับ อย่างชิพ nforce 4 เดี่ยวนี้ไม่ถึง 2พันก็มีครับ + กับการ์ดจออย่าง 2400 ของ ATI ก็ตัวละประมาณ 12xx - 1600 ก็ใช้ได้แล้วครับ

Comment

Originally posted by hotbiee View Post
            ตอนนี้ PCI-E เทียบรุ่นแล้วจะถูกกว่า AGP นะครับ ถ้าจะซื้อแนะนำเป็น PCI-E ดีกว่าครับ ส่วนบอร์ดราคา 1800 - 2500 ก็มีที่แรงๆ เหมือนกันครับ แนะนำที่เป็นชิพ nvidia หรือไม่ก็ intel ครับจะดีกว่า VIA หรือ Sis ครับ อย่างชิพ nforce 4 เดี่ยวนี้ไม่ถึง 2พันก็มีครับ + กับการ์ดจออย่าง 2400 ของ ATI ก็ตัวละประมาณ 12xx - 1600 ก็ใช้ได้แล้วครับ
            เห็นด้วยกะเเบบนี้ เเต่หาChipsetใหม่ๆหน่อย ไม่มีVGA ก็ได้

Comment

ไหวครับ แต่ใส่แรมเผื่อให้มันซักนิดละกัน

Comment

ขอบคุณมากๆนะครับ

Comment

มาดูครับ

Comment

จขกท. ลองไปดูในหมวด intel or amd จิค่ะ รับรองตัดสินใจได้แน่ๆ

Comment

*-*
                      Last edited by mcstarzero; 19 Nov 2009, 14:52:48.

Comment

จะขุดมาทำไมเนี่ย

Comment

Working...
                        X