Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับ ทำให้ คอม2เครื่องlanกันได้ต้องใช้อะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับ ทำให้ คอม2เครื่องlanกันได้ต้องใช้อะไรครับ

ผู้รู้บอกหน่อยครับ ขอบคุนครับ

สาย Lan บอกให้เขาต่อหัวแบบเครื่องต่อเครื่องนะครับ ถ้าพวงเนตให้ใช้ HUB นะครับ สายก็จะต่ออีกอย่างเป็น ต่อแบบ HUB แต่ถ้าสายเนตเป็น USB อยู่แล้วก็ต่อแบบเครื่องต่อเครื่องได้เลยครับ ตั้ง AUTO LAn ก็ได้ครับสำหรับมือใหม่ ปิด windows firewall ด้วยนะครับเพื่อความสะดวกไม่ต้องปลดล๊อกโน้นนี้
    Last edited by tuboCoMPUTER; 31 May 2008, 17:32:35.

Comment

ขอบคุนครับ

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

Working...
        X