Announcement

Collapse
No announcement yet.

spec นี้OC ไดไกลแค่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• spec นี้OC ไดไกลแค่ไหนครับ

E5200 + sink ธรรมดา
    MB ASUS P5KPL-AM/PS
    RAM Kington 2G*2ตัว BUS 800
    ATI 3870 GDDR3
    SUPPLY DJ Cyclone 680W

ไม่รู้ว่าได้สัก 3.5G ป่าวครับ

ขอบคุณครับที่ช่วยตอบ.....แล้วมีเทคนิคอะไรก็ช่วยบอกกันบ้างนะครับ
    Last edited by RIPv2; 4 Dec 2008, 08:29:01.

ได้ถึง 3.2 GHz นี้ก็เทพมากมา ละ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ได้ถึง 3.2 GHz นี้ก็เทพมากมา ละ
      ตอนนี้ได้ 3.3 แล้วครับ
      แต่จะเทสยังไงว่ามันเสถียรคับ
      Last edited by RIPv2; 4 Dec 2008, 07:28:14.

Comment

Originally posted by RIPv2 View Post
        ตอนนี้ได้ 3.3 แล้วครับ
        แต่จะเทสยังไงว่ามันเสถียรคับ
        เทส 3DMark 06 จบได้ก็ OK ละ
        แล้วก็เล่นเกมส์ ราบลื่นก็แจ่ม ละ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          เทส 3DMark 06 จบได้ก็ OK ละ
          แล้วก็เล่นเกมส์ ราบลื่นก็แจ่ม ละ
          ขอบคุณครับเดียวลองเทสดู
          และขอบคุณอีกทีที่อยู่เป็นเพื่อนครับ

Comment

ถ้าจะเทส cpu เนี่ยะ .... ลองไปรันพวก prime95 , ORTHOS , superPI จะดีกว่ามั้ง

Comment

Originally posted by dears View Post
              ถ้าจะเทส cpu เนี่ยะ .... ลองไปรันพวก prime95 , ORTHOS , superPI จะดีกว่ามั้ง
              เด็ก MAN U มาเองเลย
              ยิงเยอะนี่เมื่อคืน.....5555

Comment

test 3DMark06 ได้ 10778 เองครับมากกว่าเดิม 200 อิอิ

Comment

ค่อยๆ เพิ่มไฟ CPU / RAM อีกทีละหน่อย น่าจะไปได้อีก

Comment

ค่อยๆ เพิ่มไฟ CPU / RAM อีกทีละหน่อย น่าจะไปได้อีก

เพิ่มไปบ้างแล้วครับ
                    แต่ไม่เข้าใจตรงที่ RAM ผมมัน BUS 800 พอปรับแบบนี้แล้วมันเข้าWindowsไม่ได้ มันบอกว่า ERROR Checksum ประมาณนี้ครับ แต่พอปรับเป็น BUS 667 เข้าได้เฉยครับและตอนนี้ก็เป็น 667 อยู่ครับ

Comment

Originally posted by RIPv2 View Post
                      เพิ่มไปบ้างแล้วครับ
                      แต่ไม่เข้าใจตรงที่ RAM ผมมัน BUS 800 พอปรับแบบนี้แล้วมันเข้าWindowsไม่ได้ มันบอกว่า ERROR Checksum ประมาณนี้ครับ แต่พอปรับเป็น BUS 667 เข้าได้เฉยครับและตอนนี้ก็เป็น 667 อยู่ครับ
                      ทดบัสแรมลงนะ ละ ดีแล้ว
                      จะได้ลากได้ง่ายขึ้น

Comment

ร้อนนะครับเกือบ 60 แล้ว

Comment

อืม...หาซิงค์ CPU แจ่มๆ เย็นๆ มาใส่ก่อนดีกว่าใหม ค่อยลากต่อ
                          ปล. พอดีว่าจะปล่อย Zalman 9500 LED อยู่พอดี สนใจอะปาว ^^ (เนียนเลย) PM มาได้ นะ (เดี๋ยวปล่อยให้ราคาไม่แพง นะ)

Last edited by TWK.; 4 Dec 2008, 08:52:31.

Comment

Originally posted by Farrell View Post
                            ร้อนนะครับเกือบ 60 แล้ว
                            ออผมเพิ่งเปิด HWmonitor ตอนที่รันโปรแกรม Intel Burntest คับ

แต่ตอนนี้ปกติอยู่ที่ 36 รึป่าวไม่แน่ใจ
                            Attached Files
                            Last edited by RIPv2; 4 Dec 2008, 08:55:03.

Comment

คุณ TWK sink ขายเท่าไหร่ครับ

Comment

Working...
                              X