Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากให้พัดลม VGA หมุน 100% ตั้งแต่เปิดเครื่องครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากให้พัดลม VGA หมุน 100% ตั้งแต่เปิดเครื่องครับ

VGA ของ ATI มันตั้งค่า FAN ใน Riva tuner ไม่ได้นะครับ

จะใช้ ATI Tools มันก็ต้องกดเลือกใช้งานโปรแกรมก่อน มันถึงจะทำงานตามที่ตั้งค่าไว้ได้

คือว่าใช้ Overdrive ใน Catalyst OC ตัว VGA ไปแล้วนะครับ

ทีนี้ พอจะคลิกโปรแกรม Rivatunner เพื่อให้พัดลมมันหมุนเต็ม ๆ ค่า core mem ก็ตีกันสองโปร

แกรมอีก

พอมีทางแนะนำมั้ยครับ ว่าสามารถไปตั้งค่า Fan Speed ได้จากโปรแกรมไหนอีกบ้างครับ อยากให้

หมุนซัก 80-100% ตลอดเวลาเลย หมุนช้า มันร้อน 80+ เลย เสียวครับ

ถ้ายังไม่ได้ แกะสายที่การ์ด เอามาเสียบที่บอร์ดมันก็ช่วยเพิ่มความเร็วได้

Comment

ทำได้แล้วครับ อิอิ Rivatuner ใช้กับ Nvidia กับ ATI มันจะแตกต่างกันนิดหน่อย อิอิ

คลิกรูปการ์ดเขียว ๆ ตัวแรกมันมีให้ตั้งค่าความเร็ว Fan ด้วย กดซะ 100% เลย อิอิ

Comment

Working...
      X