Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วย ดู spec นี้ทีครับ งบ 50000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วย ดู spec นี้ทีครับ งบ 50000

Q6600
    GigabyteP35DS3R
    RAM ROX 667 1Gx4
    HDD 250Gx2 RAID 0
    PCI-E GF8800GT
    DVDRW
    CASE C5
    PSU ASUS 550W
    LCD 19"

ธรรมดาๆ ไม่ OC นะครับ
    Ok หรือยังอ่าครับ แล้วตัว psu จะพอไหมครับ 550 W
    แล้ว เมนบอร์ด เข้ากับ Q6600 มั๊ยครับผม

ดีครับ ชุดคุ้นเคย

Comment

เอ่อ ต้องใส่พวก cpucooler vgacooler ไรพวกนี้เพิ่มมั๊ยอ่าคับ
      หรือไม่จำเป็น ถ้าไม่ oc ? คือผมเป็นคนเปิดคอม เฉลี่ยต่อวันก็ ประมาน 6 - 12 ช.ม. อะคับ

ส่วน psu พอดี แล้วก็ เมนบอด เข้ากับ Q6600 ได้พอดี ไม่มีปัญหาใช่ไหมครับ
      ปล. ไม่ใช่ห้องแอร์นะครับ ส่วนมากเปิดแอร์ เฉพาะ ตอนกลางคืน
      Last edited by tuekungz; 14 Nov 2007, 22:17:09. Reason: ...

Comment

ไม่จำเป็นครับ

Comment

เทพพอดูเกิน 4หมื่น!!!

Comment

ถ้าผม ใช้ case เป็น
            Cooler Master CM 690
            นี่เอ่อ ต้องเปลี่ยน psu มั๊ยอ่าคับ เห็นเคสใส่พัดลมเยอะดี น่าจะเย็น ^^

หรือ เคสไม่จำเป็นคับ c5 ก็พอแล้ว ?
            Last edited by tuekungz; 15 Nov 2007, 22:22:06. Reason: ..

Comment

แล้วแต่ชอบเลยครับอันนี้psu 550wก็พอแล้วครับ พัดลมกินไฟ น้อยนิด

Comment

พัดลมกินไฟนิดเดียวครับ ไม่มีผลมากหรอกครับ

Comment

Working...
                X