Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมเจอปัญ amd ประทะ intel

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเจอปัญ amd ประทะ intel

ผมเปิดร้านเกมส์อยู่ อยากจะเพิ่ม 20 เครื่อง เข้าเสนอราคามา 2 ร้าน
    ช่วยเลือกให้หน่อยครับ และตีราคาให้ด้วยว่า ของแต่ละร้านราคาควรอยู่ทีเท่าไหร่

ร้านที่1
    CLIENT I-PAT
    CPU Intel Core 2 Duo E2160
    Memory Kingston 2 GB DDR II 800
    VGA NVIDIA® Geforce™ 8600GT GPU
    Mainboard ASUS P5-K
    Harddisk HDD 160 GB SATA
    Powersupply 350 Watts Power Supply เต็ม
    Keyboard + Mouse + Case ATX

ตีมาไม่รวมจอ 17300

ร้านที่2

1 AMD2 (940) X2 Athlon 4200

2 (940-SL) AsRock Alive NF5-VSTA R2

3 DDR2(800) 1 GB. Kingston

4 SATA-II 80 GB Seagate (5Y, 8MB)

5 LCD 19" ACER Wide, Black x193w

6 256MB PCIe(16x) 8500GT (TD)
    FORSA

7 ATX CASE C8526-2 B/S

8 2in1 PS/2 K/B + Opt. Mouse OKER

9 HeadSET Global (A-8)

มีจอด้วย

ร้านผมชั่วโมง15บาท

ปล.อยากถามอีกเรื่องครับครับ มันใช้งานเหมื่อนกันไม๊ครับทำไมราคาต่างกันตั้งเป็น15เท่า

ร้านที่2............. S/W 10/100 HUB 24 port PCI Arm 19" 2400 บาท

ร้านที่1............. SWITCHING HUB 48 PORT GIGABIT 32000 บาท

เป็นผมเลือกAMDครับ เพราะว่าร้านที่ผมเล่นประจำ แค่AMD atlon 3600+ เอง

ส่วนอื่นๆ ตามนั้นครับ

เล่นSF ไม่กระตุกเลยครับ Dot a อื่นๆสบายๆครับ

แต่ถ้าจะเล่นเกมสูงๆ "มากๆ" ก็แล้วแต่ท่านเลยครับ แต่ผมว่า ความรุ้สึกในการใช้"จริง" ก็ไม่ต่างกันมากหรอก

นะจ๊ะ

Comment

AMD คุ้มกว่า
      อย่าว่าแต่ Client เลยผมเอา AMD ทำ Server อีกด้วย
      Last edited by jetsomrerk; 22 Apr 2008, 16:01:15.

Comment

เชียร์ AMD ครับ อึดทนนาน หุหุ

Comment

amdคับ

Comment

ผมว่า ราคาเท่ากัน amd มี system โดยรวมที่แรงกว่า intel นะคับ

Comment

Intel 17300 ไม่มีจอ
              amd ????? มีจอ

จาก spac ที่บอกมาถ้ารอคาพอๆกัน amd ได้จอก็ ok ครับจะต่างกันคือ
              harddisk 160--------80
              vga 8600gt-----8500gt
              ram 2Gb--------1Gb
              psp wattเต็ม----ติดเคส
              monitor no---------LCD 19" ACER Wide
              headset no---------HeadSET Global

ส่วนสองตัวนี้ก็พอสมควร
              ร้านที่2............. S/W 10/100 HUB 24 port PCI Arm 19" 2400 บาท

ร้านที่1............. SWITCHING HUB 48 PORT GIGABIT 32000 บาท

Comment

Originally posted by devilawore View Post
                ผมเปิดร้านเกมส์อยู่ อยากจะเพิ่ม 20 เครื่อง เข้าเสนอราคามา 2 ร้าน
                ช่วยเลือกให้หน่อยครับ และตีราคาให้ด้วยว่า ของแต่ละร้านราคาควรอยู่ทีเท่าไหร่

ร้านที่1
                CLIENT I-PAT
                CPU Intel Core 2 Duo E2160
                Memory Kingston 2 GB DDR II 800
                VGA NVIDIA® Geforce™ 8600GT GPU
                Mainboard ASUS P5-K
                Harddisk HDD 160 GB SATA
                Powersupply 350 Watts Power Supply เต็ม
                Keyboard + Mouse + Case ATX

ตีมาไม่รวมจอ 17300

ร้านที่2

1 AMD2 (940) X2 Athlon 4200

2 (940-SL) AsRock Alive NF5-VSTA R2

3 DDR2(800) 1 GB. Kingston

4 SATA-II 80 GB Seagate (5Y, 8MB)

5 LCD 19" ACER Wide, Black x193w

6 256MB PCIe(16x) 8500GT (TD)
                FORSA

7 ATX CASE C8526-2 B/S

8 2in1 PS/2 K/B + Opt. Mouse OKER

9 HeadSET Global (A-8)

มีจอด้วย

ร้านผมชั่วโมง15บาท

ปล.อยากถามอีกเรื่องครับครับ มันใช้งานเหมื่อนกันไม๊ครับทำไมราคาต่างกันตั้งเป็น15เท่า

Intel Core 2 Duo E2160 รุ่นนี้มีด้วยเหรองับ หุหุหุ

Comment

เป็นผมจะเลือกAMDอ่ะ แล้วเอา8600GTมาใสแทน8500 แหล่มเลย ถ้าเป็นไปได้ งบพอ อ่ะนะ

Comment

บอกราคามาด้วยสิครับ

Comment

น่าจะได้คำตอบตั้งแต่ก่อนตั้งกระทู้แล้วนะครับ

ตั้งบอร์ดใหนก็ได้คำตอบแบบนั้นล่ะครับ

คำตอบสำหรับผมนะครับ AMD ครับเพราะว่าคุณใช้จำนวนมากราคาต่อประสิทธิภาพสำคัญครับ ลูกค้าเขาไม่เกี่ยวหรอกว่า AMD ไม่เล่น เขาขอแค่เล่นสนุกไม่กระตุกมากกว่าครับ

Intel ราคาเท่ากันรับรองว่าไม่เท่ากันในหลายๆเรื่อง และอีกอย่าเครื่องในร้านไม่มีวันได้ตัดต่อ VDO หรอกครับดังนั้นอย่าเอาพวกผลทดสอบมาเทียบกับการใช้งานจริง

ส่วน SW ก็เอา 100 พอแล้วครับเพราะว่าร้านเกมส์ไม่ได้แชร์ไฟล์หรือดึงไฟล์ระหว่างเครื่องประจำหรอกครับ หรือดึงประจำก็ไม่ขนาดใหญ่พอที่จะทำให้ B/W ไม่พอใช้หรอกครับ
                      Last edited by mrxc; 22 Apr 2008, 23:45:19.

Comment

E2140 แกนเดียวกับ Core2Duo งับ

เรียก C2D ขาด้วนก็ได้งับ

Comment

"เรียก C2D ขาด้วนก็ได้งับ"
                          ชอบ...มุกนี้คิดได้ไงขำ

Comment

Amd อีกหนึ่งครับ

Comment

มันมีระบบ ipat มาเกี่ยวด้วยนี่ ลองตัดสินใจตรงจุดนี้ด้วย เพราะทำให้ดูแลบริหาร้านได้ง่ายกว่าจ้า

แต่อาจจะแพงกว่าพอควร ควรเลือกรุ่นที่ราคาต่ำสุดแล้วไปอัพเดตไบออสแทน หมายถึงรุ่นที่ใช้ ipat ได้นะ

kott

Comment

Working...
                              X