Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกะการลง วินโดอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกะการลง วินโดอ่ะครับ

คือ ตอนลงมันขึ้น บลูสกรีนอ่ะครับ
    STOP:0x0000000A(0x00000002,0x00000002,0x00000001,0x80815DF6) แบบนี้มันหมายความว่ายังไงครับ ใครทราบช่วยบอกหน่อยครับว่ามานคืออะไร และรบกวนบอกวิธีแก้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

Error Code 0x0000000A

โดยปกติแล้วจะเกิดจากไดรเวอร์บางตัวที่เข้าไปใช้ตำแหน่งแอดเดรสของหน่วยความจำไม่ถูกต้อง รวมทั้งการไม่สนับสนุนกันระหว่างอุปกรณ์ฮาร์ดแวร์และตัวซอฟต์แวร์ไดรเวอร์ด้วย หากความผิดพลาดนี้ถูกแจ้งขึ้นมาระหว่างการติดตั้งวินโดวส์นั้น ให้เข้าไปปิดฟีเจอร์ Plug & Play ,All Shadowing, Bios virus protection และ All Caching ในไบออส ถ้าอุปกรณ์บางชิ้นของคุณเก่าเกินไป แนะนำให้เข้าไปที่เว็บ http://www.microsoft.com/hcl เพื่อตรวจสอบรายชื่อของฮาร์ดแวร์ที่ผ่านการรับรองจากไมโครซอฟท์ด้วย แต่ถ้าความผิดพลาดนี้เกิดขึ้นหลังจากใช้งานวินโดวส์ให้คุณปิดโปรแกรม Antivirus แล้วเลือกบูตด้วยแผ่นติดตั้งวินโดวส์ เพื่อซ่อมแซมไฟล์ด้วยตัวเลือก “R” และย่าลืมใช้ฟีเจอร์ Roll back driver ระหว่างขั้นตอนนี้ด้วย

ข้อมูลจาก : Action (Computer.Today)

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
      X