Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเร็วเน็ตเป็นผลจาก mainboard

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความเร็วเน็ตเป็นผลจาก mainboard

จำเป็นไหมครับ ที่ต้องใช้ mainboard ที่มี lan on board 10/100/1000

โดยที่สมมติเราใช้ Switch (hub) 10/100/1000 แต่ใช้บอร์ดที่มี lan on board เพียง 10/100

เปรียบเทียบระหว่าง AliveNF6G-VSTA กับ M2N-MX จะเปิดร้านเกมส์ออนไลน์ครับ

ความเร็วเน็ตปัจจุบันนะครับ บอกตรงๆเลยว่าไม่ถึงครึ่งของสายแลนครับ

เมื่อใช้สาย Switch Gigabit แต่บอร์ดยังเป็น 10/100 มันก็จะไปวิ่งที่ 100 แทนครับ

ราคา Switch แบบ Gigabit ยังแพงพอสมควรนะครับเมื่อเทียบกับแบบธรรมดาทั่วไป

Comment

Working...
    X