Announcement

Collapse
No announcement yet.

... เกมคอมมีเกมไหนที่คล้าย Armored Core ไหมครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ... เกมคอมมีเกมไหนที่คล้าย Armored Core ไหมครับ?

เคยเล่น ตั้งแต่ตอน PS1 แต่ PS2 ไม่รุจะเล่นบน emu ได้ไหม
    แล้วบน PC มันมีเกมคล้ายๆ Armored Core ไหมครับ แบบแนวๆ แต่งหุ่นยนต์
    ขอบคุณครับ

ผมไม่รู้นะครับว่า Armored Core เป็นเกมยังไง แต่ถ้าเกมหุ่นยนต์ของ PC ที่ผมรู้จักและเคยเล่นมีแต่เกมเก่ามากๆ อย่าง Mech Warrior (หุ่นยนต์ Style ฝรั่ง สมจริง สมส่วน แต่ไม่เท่)และเกมโปรดผมอีกเกม Shogo จากผู้สร้าง F.E.A.R

Mech Warrior 2
    BORKED

Shogo
    BORKED
    Last edited by CannavaroJ; 29 Sep 2010, 12:00:40.

Comment

Front Mission Evolved อีกเกม ^ ^

Comment

Originally posted by CannavaroJ View Post
        ผมไม่รู้นะครับว่า Armored Core เป็นเกมยังไง แต่ถ้าเกมหุ่นยนต์ของ PC ที่ผมรู้จักและเคยเล่นมีแต่เกมเก่ามากๆ อย่าง Mech Warrior (หุ่นยนต์ Style ฝรั่ง สมจริง สมส่วน แต่ไม่เท่)และเกมโปรดผมอีกเกม Shogo จากผู้สร้าง F.E.A.R

Mech Warrior 2
        BORKED

Shogo
        BORKED
        Mech 2 กะ Shogo นี่หนุกครับ แต่ตอนนี้ไม่รู้ยังหาเล่นได้รึเปล่านะ

ถ้าเป็นเกมสมัยปัจจุบันก็ลอง Front Mission ภาคใหม่ดูครับ เพราะมันเปลี่ยนจาก TBS มาเป็นเกม Shooting ไปและ....-*-

Comment

เมื่อก่อนมี Exteel online ของเกาหลีน่ะครับ มันส์มากระบบขับเคลื่อนกะระบบยิงยังกะ Armored core คล้ายกันมาก(ถึงจะไม่เหมือนซะทีเดียวเถอะ)

แต่ผมชอบ Armored Core มากกว่าโดยเฉพาะภาค Silent Line สุดๆ ได้ใจจริงๆ

CG demo เกมส์ Armored core ผมชอบนะสวยดี

Comment

GUNMETAL

Comment

Working...
            X