Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD-RW ของทุกท่านเป็นงี้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD-RW ของทุกท่านเป็นงี้ไหมครับ

คือของผมเวลาไรท์หนัง (VCD) ตอนเลือกความเร็วขั้นต่ำ มันต่ำสุดแค่ 16X ทำไมมันสูงจังครับ

ของท่านอื่นต่ำสุดกี่ X กันครับ บอกยี่ห้อกับรุ่นไว้ด้วยนะครับ ของผม lite-on รุ่นไรไม่รู้

แล่นแต่แผ่นกับ ตัวเขียน
    ของผม Samsung รุ่นไรไม่รู้ใช้ Pringo ไรท์ได้ที่ 4X - 32X นะ

Comment

16x ก็กำลังดีนิคับ

Comment

ไรท์ cd 16x ไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ

Comment

บ้านผม3x (xxx)

Comment

ไรท์หนัง 16X แล้วเครื่องเล่น มันจะอ่านกระตุกอะครับ

Comment

ลงสัยจะเครื่องเล่น รุ่นเก่า

ลองเปลี่ยน nero ดูคับ เก่าๆหน่อย

หรือ ลองไร้ กับโปรแกรมอื่น คับ เช่น แอลกอออล์ 120 คับ

Comment

ผมยังใช้ nero 7 อยู่เลยครับ nero 8 มันติด crack เลยอดใช้

Comment

ผม XXX

Comment

ผมเคยอ่านความคิดเห็นในเวป pantip.com
                    เขาบอกว่า ตัว Firmware ของ Writer รุ่นใหม่ๆ จะบังคับความเร็วในการเขียนต่ำสุดมาแบบนั้นเองครับ

เพราะ แผ่นเปล่าที่ขายในปัจจุบันรองรับความเร็วในการเขียนสูงมากกันหมดแล้ว
                    เครื่องอ่านรุ่นใหม่ๆ ตามบ้าน ในรถยนต์ มีการพัฒนาหัวอ่าน และ ปรับจูน ให้รู้จักแผ่นได้หลายชนิดมากขึ้น
                    อ่านแผ่นที่ไรท์แล้ว ด้วยความเร็วสูงๆ จะอ่านได้โดยไม่ค่อยมีปัญหา
                    ซึ่งผู้ผลิตเขาจะไม่พัฒนาอัลกอลิทึมสำหรับความเร็วในการเขียนต่ำๆ อีกแล้ว ( write strategy )

แต่แน่นอนการเปลี่ยนแปลงตรงจุดนี้ จะสร้างปัญหาให้ผู้ใช้ที่ยังคงมีเครื่องเล่นรุ่นเก่า หัวอ่านรุ่นเก่าๆ อยู่บ้าง

Comment

มันเป็นแผ่นรุ่นใหม่คับ ท่านต้องไปหาแผ่นรุ่นเก่ามาใช้คับไม่เกี่ยวกับโปรแกรมคับ

Comment

Working...
                      X