Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับcoreทำงานแค่coreเดียว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับcoreทำงานแค่coreเดียว

ผมใช้ core2 e6300 @1.86Ghz เวลาเล่นเกมส์ครับ ผมเปิดโปรแกรมไว้ว่าcoreทำงานข้างละกี่%
    ปรากดว่ามันไปอัดกันอยู่ที่ข้างเดียวหมดเลย เป้น ข้างนึง 100%ข้องนึง3% ยังเงี้ยครับ ปัญหามันอยู่ที่อะไรครับ software หรือ hardwareช่วยด้วยครับ เสียอารมณ์
    ปล.สมัยก่อนเวลาดูหนังHD1080P ก็เป็น ทำให้ภาพไม่ตรงกับเสียง ทำไงดี

เป็นที่โปรแกรมที่ใช้ครับ

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
      เป็นที่โปรแกรมที่ใช้ครับ
      มีทางแก้ไขมั้ยครับ

Comment

โปรแกรมนั้นมันไม่ support 2 core (หรือ multi core) มันก็จะใช้แค่ core เดียว

Comment

ไม่ต้องไปดูให้สุขภาพจิตเสียเปล่าๆ อิอิ

Comment

Working...
          X