Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram ถ้าใส่ต่างยี่ห้อกัน แต่ ขนาด และ บัส เท่ากันจะเป็นอะไรรึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram ถ้าใส่ต่างยี่ห้อกัน แต่ ขนาด และ บัส เท่ากันจะเป็นอะไรรึเปล่าครับ

คือผม ใส่แรม Kington 1G/667 2 ตัว ทำ Dual Channel

และผมอยากจะใส่ Kingmax 1G/667 อีก 2 ตัว รวมกันเป็น 4 G แบบนี้อ่ะครับ จะมีผลอะไรไหมครับ

ขนาดเท่า บัสเท่า CLเท่า
    โอกาสใช้ได้เกิน 90% ครับ น้่อยครับที่มีปัญหา

Comment

บอดรุ่นใหม่ๆ CHIPSET ใหม่ๆ ใส่ได้หมดครับ

ถ้าเป็นรุ่นเก่าๆ เบาะๆแค่รีสตาทจอฟ้า หนักหน่อยบอดพังไปเลย 555

Comment

ไม่น่ามีปัญหาน่ะคับ เพราะ bus เท่ากัน ความจุ เท่ากัน

Comment

Originally posted by BOYWA View Post
          บอดรุ่นใหม่ๆ CHIPSET ใหม่ๆ ใส่ได้หมดครับ

ถ้าเป็นรุ่นเก่าๆ เบาะๆแค่รีสตาทจอฟ้า หนักหน่อยบอดพังไปเลย 555
          ตามนี้ครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            ตามนี้ครับ

^
            ^
            ^
            ตามท่านข้างบนเลย

Comment

เพิ่มเติมครับไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่ เพราะปัญหาคล้ายคลึงกัน ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ
              ของพี่ผม แรมเดิม แรมโบ้800/2GB กำลังจะซือ คอแซร์ 667/2GB มาใส่ อยากทราบว่าจะมีปัญหาไหมครับ
              ปล.ถ้าเราจะลาก667ตัวใหม่ที่จะซื้อมาให้ได้ 800 มันจะปีปัญหาไหมครับ แต่ CL คงไม่เท่ากันอะครับ

ช่วยหน่อยครับ

Comment

Working...
              X