Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับการ กู้ข้อมูลครับ ช่วยเข้ามาหน่อยครับ คือกู้แล้ว ไฟล์มันขาดๆเกินๆ อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับการ กู้ข้อมูลครับ ช่วยเข้ามาหน่อยครับ คือกู้แล้ว ไฟล์มันขาดๆเกินๆ อะครับ

คือหลังจาก HDD ในไดรว์ หนึ่งของผม มัน ส่งให้ผมฟอรแมท ผมก็เชื่อมัน ฟอร์แมท

จบ ผมก้ทำการกู้ไฟลด้วยโปรแกรมต่าง

ที่นิยม เช่น easy recovery r-studio บลาๆๆๆ

แต่ ไฟล์ที่ได้มาอะครับ มันไม่สมบูรณ์ สักไฟล์ แต่ก็ไม่ทุกไฟล์

คือไฟลที่เป็น วีดีโอ หรือเพลงนี่ มันจะฟังได้แค่ประมาณ 5 วินาที

ไฟล์รูปภาพ ก้จะมีหลายภาพที่ ไม่เต็มรูป มีแถบสีเทาๆ ทับภาพไป เยอะบ้าง น้อยบ้าง แล้วแต่รูบ

แล้วผมจะทำยังไงดีครับ

ได้กลิ่นมาเหมือนกันว่า มันจะพังที่ตัวHDDแน่เลย แต่ ได้โปรดอย่าทำให้ผมเสียตังเลยนะครับ

ผมจน ฮ่าๆๆ

คือไม่อยากจะยกไปร้านที่ก้ทีละหลายพัน เอาแบบเสียเงินน้อยที่สุดอะครับ มีวิธีอะไรบ้างครับ

ผมจนตรอกแล้ว HDD ต่อให้มันพังแล้วต้องส่งเคลมก็ได้ครับ แต่ตอนนี้ ขอข้อมูลกลับมาแบบเต็มๆสักหน่อิยครับ

หรือจะไม่เต็มก็ได้ครับ ขาดไปสัก10-20% ก็ไม่เป็นไรครับ ช่วยทีครับบ
Working...
X