Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง driver กาดแลนด์ ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง driver กาดแลนด์ ไม่ได้ครับ

ลง driver กาดแลนด์ ไม่ได้ครับ เมนบอร์ด intel DG31Pr
    ไปโหลด driver lan ตัวใหม่มาก็ลงไม่ได้ มันขึ้นเครื่องหมายคำถามสีเหลืองตลอด
    ผมจนปัญญาและ การฟอร์แมทใหม่จะช่วยแก้ปัญหาได้ไหมครับ
    หรือท่านไดมีคำแนะนำผมบ้างครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ win xp ครับ

chipset อะไรครับ

Comment

RTL8111 Gigabit Ethernet Controller อันนี้ครับ

Comment

ลองเข้าไปโหลด driver ได้จาก website ผู้ผลิตแล้วติดตั้งดูครับ

www.realtek.com.tw

Comment

ลองเข้าไปโหลดมาลงแล้ว ขึ้นเครื่องหมายคำถามสีเหลืองเหมือนเดิมครับ
          ขอบคุณครับท่าน Rabbit สงสัยมันจะเสีย

Comment

ไม่ทราบว่า window ทีใช้อยู่ เป็นตัวธรรมดา หรือตัวปรับแต่งมาแล้วครับ
            ถ้าเป็นแบบปรับแต่ง แนะนำลงตัวธรรมดา
            แต่ถ้าเป็นแบบธรรมดา... ซื้อ LAN card ถูกๆในนี้ มาใช้แทนไปก่อน

Comment

ตัวธรรมดาเดิมๆ แต่ก่อนหน้านั้นพี่เขาเอาไปลงตัวโมมาครับ พอกับมาลงเดิมๆเลยกลายเป็นแบบนี้

Comment

http://downloadcenter.intel.com/Deta...ional&lang=eng

Comment

แล้วจะเอาไปลองครับ ถ้าไม่ได้คงเสียแน่นอน โดนย้อมแมวมั้งเรามือสอง

Comment

ลืมขอบคุณ คุณ Superkid ขอบคุณมากครับ แล้วจะเอาไปลองครับ

Comment

Working...
                    X