Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกหน่อยครับ แรม Ocz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกหน่อยครับ แรม Ocz

มี 2 รุ่น

OCZ DDR2 PC2-6400 Gold GX XTC 1 Gb CL 5-5-5-12 ( 1GB 1 ตัว )

กับ

OCZ DDR2 PC2-6400 Vista Upgrade 1GB CL 5-5-5-15 ( 512 mb 2 ตัว )

2 ตัวนี้ แม้นํามาใช้มันต่างกันเยอะไหม ถ้านํัาเอามาเล่นเกมส์ ไม่หนักมาก และไม่ใช้บน Vista ส่วนมากจะเล่นเนต พิมพ์งาน อย่างเดียว จริงๆ อยากจะเอา ตัวแรก แต่กลัวว่าใช้แล้วจะ ไม่เสถียน ราคา ต่างกันไม่มาก ท่านๆช่วยเลือก

ขอบคุณมากครับ

ปล. ไม่ทราบว่า แรม ยี่ห่อ OCZ นี้ เห็นมีหลายรุ่นจังครับ เด่นๆ ก็มี ของ AMD Nvidia ATi เ้ค้าผลิตให้ เพื่อ เข้ากับ การใช้งานปัจจุบันเหรอครับ แล้วเห็นมี แบบ Upgrade Vista ด้วยอ่ะ

เสถียนทั้ง 2 แบบนั้นแหละครับ ถ้าจะใช้แค่ 1 gb จริง ๆ เอา 512 mb 2 ตัว ครับ จะได้เต็ม ๆ แบนวิทหน่อย

Comment

ตอนนี้ผมว่า 1*2G จะคุ้มกว่านะครับ
      และถ้าจะใช้แรม แนะนำเป็น 2 แผงดีกว่าครับตามท่านด้านบนครับ

Comment

Working...
      X