Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ปัญหา]Dirver Compaq CQ40-104AX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ปัญหา]Dirver Compaq CQ40-104AX

เนื่องจากเมื่อวานซื้อรุ่นนี้มาใช้
    พอดีโหลดไดเวอร์ Vista ในเว็ป มันมีมาให้ไม่ครบ
    ใครพอจะมีวิธีแก้บ้างครับ
    บอกหน่อยครับ

อิอิอิ อย่างนี้ล่ะครับ Compaq ขนาด Driver ของ Vista นะเนี่ยยังมีให้ไม่ครบ แล้วสมมุติว่าไม่มีให้โหลด จะไปหาจากไหนล่ะเนี่ย ผมมีแต่ XP ครับพี่น้อง

Comment

เอาเข้าศูนย์ไปแล้วซื้อได้ 2วันเอง เซ็งเป็ด!!!
      เดี๋ยวเสียงไม่ออก เอ้างานเข้าพอรีสตาร์เครื่องใหม่ดันเสียงออก
      เป็นบ่อยมาก จนยกไปที่ศูนย์แล้ว เซ็งๆๆๆๆๆๆ ไม่นึกว่าศูนย์มันจะห่วยขนาดนี้(พิษณุโลก)
      เราอยากเปลี่ยนเครื่องใหม่แล้วเพราะมันมีปัญหา ศูนย์มันจะยอมเปล่าว่ะนี่

Comment

Originally posted by mr.aof View Post
        เอาเข้าศูนย์ไปแล้วซื้อได้ 2วันเอง เซ็งเป็ด!!!
        เดี๋ยวเสียงไม่ออก เอ้างานเข้าพอรีสตาร์เครื่องใหม่ดันเสียงออก
        เป็นบ่อยมาก จนยกไปที่ศูนย์แล้ว เซ็งๆๆๆๆๆๆ ไม่นึกว่าศูนย์มันจะห่วยขนาดนี้(พิษณุโลก)
        เราอยากเปลี่ยนเครื่องใหม่แล้วเพราะมันมีปัญหา ศูนย์มันจะยอมเปล่าว่ะนี่
        ผมก็เป็นคับ Restart 2-3 รอบเสียงถึงจะออก

Comment

เห้อ Flash Bios ใหม่ครับพี่น้อง Flash ยังอ่ะ ไม่เคยเจอว่าจะต้องมานั้ง Restart เครื่องนะครับพี่น้อง ใครจะว่างมาทำแบบนี้เนี่ย ไปซื้อยี่ห้ออื่นดีกว่าไหม เสียงไม่ออก ต้อง restart เครื่องถึงเสียงจะมา บ้าไปแล้ว Compaq เอ๋ย

Comment

Driver Sound หาโหลดได้จากทาง website ผู้ผลิต chipset ของรุ่นนี้ได้เลยครับ

Comment

Originally posted by Nuttakit View Post
              ผมก็เป็นคับ Restart 2-3 รอบเสียงถึงจะออก
              ตอนนี้ของคุณหายดียังครับ เดี๋ยวเย็นนี้ผมจะไปเอาเครื่องล่ะ ช่างมันนัดเอาไว้
              ตอนนี้โดนแฟนโวยแล้วเพราะกู้ตังมาซื้อเครื่องมาใช้.....
              แล้วไดเวอร์เสียงจากเว็บผู้ผลิตมันเว็บอะไรหรอครับ แล้วของอะไร

Comment

Originally posted by mr.aof View Post
                ตอนนี้ของคุณหายดียังครับ เดี๋ยวเย็นนี้ผมจะไปเอาเครื่องล่ะ ช่างมันนัดเอาไว้
                ตอนนี้โดนแฟนโวยแล้วเพราะกู้ตังมาซื้อเครื่องมาใช้.....
                แล้วไดเวอร์เสียงจากเว็บผู้ผลิตมันเว็บอะไรหรอครับ แล้วของอะไร
                เอาใจช่วยครับเพราะผมก็มองๆรุ่นนี้ไว้เหมือนกัน

Comment

ของผมมันนานๆๆๆทีเป็นทีคับ เว็บผู้ผลิตเข้า www.idt.com เลยคับ Sound ของ IDT คับ

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
                    เห้อ Flash Bios ใหม่ครับพี่น้อง Flash ยังอ่ะ ไม่เคยเจอว่าจะต้องมานั้ง Restart เครื่องนะครับพี่น้อง ใครจะว่างมาทำแบบนี้เนี่ย ไปซื้อยี่ห้ออื่นดีกว่าไหม เสียงไม่ออก ต้อง restart เครื่องถึงเสียงจะมา บ้าไปแล้ว Compaq เอ๋ย
                    BIOS ตัวใหม่คับ F.33 ตัวเอา F.22 ไม่เสถียรคับ

Comment

ลองไปดูที่เว็บนี้ครับ www.moolandxp.com แต่ผมลง xp นะครับ มี driver ครบทุกตัวครับ

Comment

เย็นนี้ไปมาแล้ว แล้วช่างก็เจออาการก่อนรับเครื่อง 2 นาที สรุป ช่างจะลองลงวินโดนใหม่อีกที......
                        ถ้าเป็นอีกคงได้เครื่องใหม่ล่ะนะ ไม่ได้ไม่ยอมจิงๆด้วย

Comment

ลองดูในนี้ยังครับ

http://www.moolandxp.com/board/index.php?board=8.0

ผมซื้อ Compaq CQ45-218TX มาก้อเจอปัญหา แต่อาจจะไม่เหมือนกัน

อิอิ

Comment

ตอนเที่ยงได้เครื่องใหม่ล่ะ......
                            พอดีมันลง Xp มาให้เลย
                            จะขอไดเวอร์ Vista เพื่อลงใหม่มันก้อไม่ยอมให้บอกว่าเป็นนโนบายบริษัท
                            บริษัทxxx ไรว่ะ จะเอายอดคนมาซ่อมที่ร้านหรือไง
                            ใครมีไดวเอร์ CQ40-104AX for vista แบบครบทุกตัวบ้างล่ะ ขอบ้าง....
                            เจอแต่ Xp ที่ครบทุกตัว..... เวงจริงๆ

Comment

เซ้งมันลง Xp มาให้ไดเวอร์ก้อไม่ครบ โครตห่วยมาก
                              แล้วมังจะลงวินโดนมาให้กรูทำไมว่ะ ตังกรูนะโว๊ยที่เสียไป
                              โทรไปศูนย์ Hp บอกว่าเลยเวลาทำการ เอ้า อะไรของมัน จะซื้อของไมนี่
                              ใครลง Vista ไว้ขอไดเวอร์ทีครับ เซ็ง มากๆแล้ว Compaq ต่อไปจะไม่ซื้อของมันแล้ว

Comment

Working...
                              X