Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณหภูมิ ใน case ประมาณ นี้ ปกติไหม ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณหภูมิ ใน case ประมาณ นี้ ปกติไหม ครับ

spec เครื่อง ผม นะครับ core 2 duo e6600 อุณหภูมิ เล่น เกม ก็ 42 ใช้ SILENT SQUARE
    oc นิด หน่อย ใช้ ai overclock แค่ 15% ครับ
    บอร์ด striker บอร์ดอยู่ ที่ 43
    การ์ดจอ 8800GTS 73
    เล่นsupreme commando ค้าง เลย งะครับ
    ช่วย ที่ ครับ

เหอะๆ ผมไม่ว่าน่าเกี่ยวที่ความร้อนอะครับ

Comment

ขอดูรูป

Comment

ขอบคุณครับผม เดียว หา วิธี ต่อ ไป
        อาจจะเป็น ที่เกมนี้ก็ได้ เดียว ผมจะลองเกมอื่น ดูครับ

Comment

case รังหนูผม

Comment

Originally posted by godsonic View Post
            spec เครื่อง ผม นะครับ core 2 duo e6600 อุณหภูมิ เล่น เกม ก็ 42 ใช้ SILENT SQUARE
            oc นิด หน่อย ใช้ ai overclock แค่ 15% ครับ
            บอร์ด striker บอร์ดอยู่ ที่ 43
            การ์ดจอ 8800GTS 73
            เล่นsupreme commando ค้าง เลย งะครับ
            ช่วย ที่ ครับ
            น่าจะเป็นเรื่องของไฟ เมนบอร์ดครับ ไฟเลี้ยง บอร์ด ซีพียูและก็แรม ถ้าไม่เหมาะสม ก็จะมีปัญหาได้ครับ ของผมใช้ P5N32-E SLI ชิพเดียวกัน ปรับไฟแบบเดียวกัน
            ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ไฟแรม เพิ่มอีกนิดนึงก็ยังดี สงสัยคงปรับ AUTO หมด

Comment

Originally posted by PPEP4D View Post
              น่าจะเป็นเรื่องของไฟ เมนบอร์ดครับ ไฟเลี้ยง บอร์ด ซีพียูและก็แรม ถ้าไม่เหมาะสม ก็จะมีปัญหาได้ครับ ของผมใช้ P5N32-E SLI ชิพเดียวกัน ปรับไฟแบบเดียวกัน
              ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ไฟแรม เพิ่มอีกนิดนึงก็ยังดี สงสัยคงปรับ AUTO หมด
              ขอบคุณ ครับ หายแล้ว ครับ แต่ จะลองดูต่อไป ครับ
              ผมเพิ่มไฟ แรม เป็น 2.4v Gskill คงรับได้ เอิ้กๆ

Comment

มีของแรงเอามาเปิดตัวโชว์มั่งนะคับ

Comment

เหอะๆๆ

Comment

Working...
                  X