Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้าแล้ว แรมผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้าแล้ว แรมผม

อยู่ๆก็เปิดไม่ติดเป็นอะไรก็ไม่รู้ กว่าจะติดทีนึงยากมากๆเสียบเข้าออกเป็นครึ่งค่อนวันเลย พอนึกจะเปิดไม่ติดก็เป็นซะง้าน....เคยได้ยินว่าชิปตัวนี้มันจำไฟอะไรประมาณนี้
    ยังไงช่วยๆกันหน่อยคับ..ถอดถ่านก็แล้ว ก็ไม่ติดเหมือนเดิม เสียบเครื่องอื่นก็ไม่ติด
    g skill hk 1066 cl5 2.3-2.4 v.
    ผมอัดไฟไป 2.46 บัส 1132

ถ้าเสียบตัวอื่นๆก็ไม่ติด คงต้องเคลมครับ

Comment

เคลม โลด
      ถ้าอาการแบบนั้น นะ เจ๊งไปละ

ส่วนตัว Corsair เดี้ยงไปหลายเดือน ยังไม่มีเวลาไป COM 7 เลย (ใช้แรมสำรอง ocz ไป พางๆ)

Comment

งานเข้าซ้ำสอง ไม่ได้อยู่เมืองไทยอ่ะ....ยังไม่ได้เดือนเลย ไปซะล่ะ
        หวังว่า tk เขาจะให้เคลมน่ะ ใครมีประสบการณ์เรื่องเคลม ขอความเห็นหน่อยค้าบบบบ..

Comment

TK ถ้าเอาไปเปิดที่ร้านไม่ติด

เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยครับ

Comment

ผมใช้ตัวนี้อยู่เหมือนกัน ใช้ไฟประมาณ 2.35 วิ่งบัส 1200 ก็เปิดติดแล้วงิ

Comment

Working...
            X