Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU 4800+ , 5000+ ,5200+ เลือกตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU 4800+ , 5000+ ,5200+ เลือกตัวไหนดีครับ

จะซื้อคอมครับ แต่ตอนนี้เลือก CPU ไม่ถูกครับว่าจะใช้รุ่นไหนดี จุดประสงค์หลักคือเล่นเกมส์

กับโหลดบิต ครับ เลือกไม่ถุกเลย 3 ตัวนี้ คือ มีคนบอกผมว่า รุ่น 4800+ มันจะไม่เกิดปัญหา

เรื่องแรม แล้วรุ่น 5000+ กับ 5200+ หละงับมีปัญหาเรื่องแรมไหม แต่ถ้าดูตามรุ่นแล้ว

รุ่น 5200+ น่าจะดีสุดใช้ไหมครับ สำหรับ 3 รุ่นนี้ แต่ไอ้ตรงปัญหาเรื่องแรมอ่ะจิ

มันเป็นยังไง จะซื้อมา แล้ว ไม่ OC นะครับ ควรเลือกรุ่นไหนดีครับ เทพ AMD แนะนำทีงับ

X2 5200+ น่าจะเวิร์คสุดล่ะ ใช้อยู่มันมีปัญหาไรกะเเรมหรอ ไม่เห็นมีปัญหานี่นา --*
    หรือว่าเรื่องตัวคูณเลขคี่ ฝืนใจ OC มันสักหน่อยบัสแรมก็เต็มล่ะ

Comment

Working...
    X