Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบเวลาเปลี่ยนการ์ดจอจากaTiเป็นNvdiaหัวแปลงไฟต้องเปลี่ยนด้วยรึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบเวลาเปลี่ยนการ์ดจอจากaTiเป็นNvdiaหัวแปลงไฟต้องเปลี่ยนด้วยรึเปล่าครับ

พอดีซื้อ การ์ดจอ7900Gsมา เมื่อก่อนใช้ATi ซึ่งสายแปลงไฟที่ต่อเข้าการ์ดจอ อีกฝั่งนึงมีแค่หัวเดียว [ของAti รุ่นประมาณ1ปีกว่าแล้ว ] พอสายของ7900 Gs ซื้อมาใหม่ หัวแปลงมันไม่เหมือนกัน หัวขาวมันแยกเป็น2อัน [อันนี้เพิ่งซื้อสดๆ] อยากทราบอ่าครับว่าต้องเปลี่ยนสายรึเปล่าหรือใช้สายพินของAtiได้ไม่ต้องเปลี่ยนเป็นของ7900Gs แล้วจะมีปัญญาหากับการ์ดจอรึเปล่าอ่าครับถ้าใช้สายไฟคนละสาย อีกคำถามครับแล้วถ้าต้องเปลี่ยนเป็นสาย6พินของnvdia มันไม่มีที่เสียบหัวขาวอีกหัวอ่ะครับเพราะสายเก่าของAti กับพาวเวอร์ซับพลาย มันมีหัวขาวแค่อันเดียวอ่าครับ

ขอบคุณที่สละเวลามาตอบครับขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่น่าจะมีปัญหาครับ เพราะที่แยกเป็น 2 หัว คือสะดวกสามารถจ่ายได้ 2 ตัว แต่ไม่แนะนำสำหรับคนที่ใช้พาวเวอร์โนเนม แต่ถ้าไม่มั่นใจหรือทางที่ดีก็ใช้ของที่แถมมากับการ์ดไปเลย ไม่ต้องคิดมาก

Comment

อันไหนเสียบลง ก็เสียบเลย

Comment

Working...
      X