Announcement

Collapse
No announcement yet.

~ ใครใช้ ECS BLACKSERIES A780GM-A แล้วบ้างครับ แนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ~ ใครใช้ ECS BLACKSERIES A780GM-A แล้วบ้างครับ แนะนำหน่อย

ใครซื้อ

ECS BLACKSERIES A780GM-A มาใช้แล้วบ้างครับ

เห็นว่า บอร์ดสวยดี ราคาก็ไม่แรงเท่าไร ใครใช้แล้วบ้างครับ

มาบอกหน่อยว่าดีมั้ย

ตอนนี้ใช้ X2 5000+ 65NM กับ ALiveNF6P อยู่

อยากจะเปลี่ยนมาใช้ ECS BLACKSERIES A780GM-A ดีมั้ยครับ

ลากไกลแค่ไหนเอ่ย แนะนำทีน่ะครับ

มีกระทู้ทดสอบของ OCZ อยู่ครับ ตามนี้เลย

http://www.overclockzone.com/nickkie...M-A/index.html

Comment

ดูน่าใช้มากๆครับ ราคาแค่ 2200 บาทเอง

Comment

สวยมากๆ ไม่รู้ OC ดีแค่ไหนนะครับ น่าใช้มาก กะว่าจะสอยตัวนี้แหละมาแทนอันเก่า เพิ่งพังไปเอง หุหุ

Comment

ซื้อมาแล้วครับ ที่เซียร์ ราคา ก็แรง ๆ 2390 บาท

แต่ยังลงไดร์เวอร์เสียงไม่ได้ หาไม่เจอ -_- งง

Comment

ใช้อยู่ครับ ลงไดว์เวอร์เสียงที่ ไฟว์ hd audio ครับ ตอนแรกก็งง ลงไดว์เวอร์แล้วไม่มีเสียง
            แต่ลงเสร็จแล้ว เสียงดีมากครับ ขอบอก
            การ์ดจอแรง เล่นได้ทุกเกม แต่กระตุกทุกเกม (เพราะผมแรมน้อยมีแค่ 1 g)เลยแชร์แรมได้ไม่ถึง 512 ขอแนะนำให้ใส่ 2 g ครับ แล้วจะลื่น
            ภาพสวยมาก เพื่อนผมใช้ gf 7800 ตอนนั้นซื้อมา 7000-8000 มาเห็นของผมแล้วร้องกรี๊ด
            ตอนนี้เก็บตังซื้อแรมอยู่ครับ
            คล๊อค ปรับได้แต่บัสครับ ผมใช้ 4000+ ปรับได้2.4 ก็เพี้ยนๆแล้ว ปรับไฟได้ แต่ปรับตัวคูณไม่ได้ แต่ผมไม่เน้นคล๊อค ตอนนี้ก็ปรับไปที่ 2.3 อุณหภูมิ เย็นครับ ไม่เกิน 34-37
            ถ้าไม่คล๊อคเยอะ ขอบอกว่าคุ้มแบบสุดยอด
            บอร์ดตัวนี้ ออกแบบมาสำหรับ phenom เป็นหลักครับ x 2เลยดึงประสิทธิภาพไม่ได้เต็มที่
            บอร์ดนี้ มีช่องเสียบสาย sata2 ด้านหลังเมนบอร์ดด้วยครับใครที่มี hdd โน๊ตบุค มีแค่สาย sata ก็เสียบได้เลย
            ไม่ต้องใส่Block
            ที่แรกดู740 ecs มีช่องดิจจิตอลสีขาวๆ แต่งงว่า ทำไม 780 ไม่มี ตอนนี้เข้าใจแล้วว่ามันมีช่อง HDMI แทน
            แต่จอ lcd ที่รองรับ ราคายังแพงอยู่ รองรับ DX10
            ก็แค่นี้และครับ .... ในราคา ไม่เกิน 2400-2500

Comment

Ok ละ เสียง กว่าจะลงได้ ง ง ง ง ง

ก็เลยลอง Clock ไปเล่น ๆ พา x2 5000 G2 ไป 3.05 ชิว ๆ [หรือเปล่าก็ไม่รู้ -*-] เด๋วหาวิธีไปต่อ

ผมว่า การ์ดสวยดี เสียงผมก็ว่าดี ราคาก็พอไปได้

ใคร ลาก เก่ง ๆ มาแนะนำหน่อยครับ จะพา X2 5000 ไปต่อ อิอิ

Comment

ลากบัสนั้น น่าจะเหมาะกับพี่น่อมครับ เพราะพี่น่อมแกตัวคุณเยอะ ไม่เก่งบัสสูง
                เหมาะทีเดียว อิอิ

Comment

น่าสนใจ

Comment

น่าสนจาย ดูต่อๆปาย

Comment

อีกนิด ABIT ดีกว่าครับ

ร้อน ก็ดีกว่า ปรับตัวคูณไม่ได้ ถ้าจะเล่นแบบสุดๆ

Comment

ไม่ทราบว่า abit ที่ว่าจะมาเดือนไหนกันครับ ท่าน ผมก็กะดูๆไว้ เช่นกัน

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          อีกนิด ABIT ดีกว่าครับ

ร้อน ก็ดีกว่า ปรับตัวคูณไม่ได้ ถ้าจะเล่นแบบสุดๆ
                          ปรับตัวคูณ ขึ้น ลง ไม่ได้

raid ไม่ได้ (สาเหตุที่ผมใช้วันเดียวแล้วเปลี่ยนไปใช้ gigabyte เลย)

ถ้าจะเล่น fsb แนะนำตัวอื่น

..... ถ้าท่านไม่ได้ใช้ raid กับ oc บ้าพลัง ก็น่าสนใจ....

Comment

ABIT A-N78HD

Comment

http://www.ecs.com.tw/extra/2008/legend/index.html

ฮาโคตรครับ ไม่นึกว่ามันจะทำมาแบบนี้ ยังกะเกมส์ออนไลน์เลย lol

Comment

Working...
                              X