Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD RW ของ โน้ตบุ๊คเสีย ควรเปลี่ยนหรือใช้External ดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD RW ของ โน้ตบุ๊คเสีย ควรเปลี่ยนหรือใช้External ดีกว่ากันครับ

ผมใช้แล็ปท๊อป VAIO VGN-S580 ครับ แล้วบังเอิญว่าเครื่อง DVD RW มันไม่อ่านdvd อ่านได้แต่ vcd ก็คิดว่าหัวอ้านคงจะเสีย แล้วประกันก็หมดไปนานแล้ว อยากสอบถามว่าแบบนี้เราควรไปเปลี่ยนใหม่ดี หรือไปซื้อ DVD rw แบบ external ดีอ่ะครับ

ถ้าซื้อแบบ external ดีกว่า ช่วยแนะนำยี่ห้อรุ่นให้หน่อยครับ ขอราคาด้วยยิ่งดี อยากได้แบบของดีและถูกอ่ะครับ

ช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ

เป็นผม ผมจะไปซ่อมให้เป็นเหมือนเดิม (ซ่อม DVD-RW ของตัว Notebook)

เพราะเวลาจำเป็นที่เราจะต้องใช้นอกบ้าน เราคงไม่นั่งแบก DVD-external ไปด้วยหรอก

ปล.จริงมั้ย??
    ปล2.ส่วนแพงกว่าก็อีกเรื่องนึง

Comment

ผมว่าจำเป็นต้องมีติดตัวนะ เวลาออกนอกสถานที่

เปลี่ยนใส่ internal แหละดีแล้วครับ

Comment

internal มันประมาณเท่าไหร่เหรอครับ ใช้ของ Matshita UJDA765aDVD/CDRW อยุ่ครับ

Comment

พอมีเวปของร้านซ่อมพวกโน้ตบุ๊คไหมครับ ขอร้านในพันธทิพ อ่ะครับ อยากเข้าไปสอบถามเรื่องราคาของการซ่อมนี่ก่อน

Comment

ผมว่าควรเปลี่ยน เพราะถ้าจะเอา แบบแยก ต้องหิ้วไปอีก รู้สึกลำบาก

Comment

เห็นร้าน ชั้น บนๆ ที่พันทิพย์มีขาย DVD-RWของโน๊ตบุคอยู่แต่ไม่รู้ว่ายี่ห้ออะไร ราคาเท่าไร

Comment

บางคนเค้าบอกว่าที่เครื่องมันมองไม่เห็น DVD เห็นแต่ CD อาจเป็นเพราะวินโดวส์รึเปล่า ตอนนี้ผมใช้วินโดวส์โมดิฟายของ skz อ่ะครับ ไม่ทราบว่ามันมีผลกับการอ่านแผ่น dvd ด้วยเหรอครับ

Comment

ไม่น่าเกี่ยวนะ แต่ถ้าไม่ดีแล้วลงวินโดวมาได้ไงอะ งงนิ

Comment

ใครพอมีเวปไซต์ของร้านซ่อมโน้ตบุ๊คในพันธ์ทิพย์บ้างครับ ว่าจะเช็คราคาซ่อมก่อนแล้วค่อยเอาไปซ่อมอ่ะ

Comment

เอาไปลองเปลื่ยนใส่ดูก่อนครับ หากราคาต่างกันพันวองพันก็เอาแบบ internal ดีกว่า

Comment

ถ้าซื้อแบบภายนอก ยี่ห้ออะไรดีครับ LG ดีไหม แบบสีดำ ราคาประมาณเท่าไหร่เหรอฮะ

Comment

2 3 พันได้ครับ Ex

in นี่ ถูกกว่านิหน่อย

Comment

เคยเห็นของsony ราคา1800บาทครับ

เเต่คงต้องซื้อมาเปลี่ยนเอง ราคาที่บอกนี้ คือที่adviceนะครับ

Comment

Working...
                            X