Announcement

Collapse
No announcement yet.

TV Box D-Tech 5821E ไฟไม่เข้าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TV Box D-Tech 5821E ไฟไม่เข้าครับ

ผมใช้มาประมาณ 11 เดือนคับ ก่อนหน้าที่จะมีอาการ เวลาเปิดเครื่อง ภาพค่อยๆมาจากจอมึดแล้วค่อยๆมีภาพขึ้นมาเรื่อยๆจนดูได้ปกติครับ หลังจากวันนั้นก็ลองเปิดดู มันเป็นอีกแล้วครับ แต่ครั้งนี้ไม่มีแม้ภาพหรือเสียง ผมก็นึกว่าไฟห้องเราคงไม่พอ ทั้งๆที PC เปิดฟังเพลงอยู่ ตรงไฟสีแดงที่ต้องกระพริบเวลาเสียบปลั๊กดันไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ ผมก็คิดไปว่าไฟคงไม่เข้าก็เสียบคาไว้ แต่พอเลยไปพักใหญ่ไฟแดงดันกระพริบขึ้นมาเอง ผมก็งง ตกลงมันเป็นอะไร ก็ลองเปิดดู พอกดเปิดปัป ไฟแดงดับไปเลยครับ และก็ไม่ติดอีกเลย มีทางแก้ไหมครับ หรือต้องซื้อใหม่อย่างเดียว จะไปเครมก็ไปไม่ได้....

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับขอบคุณครับ

เอาไปเคลมได้แล้วมั่งครับ

ผมก็ไม่ทราบหรอกคับว่ามันเป็นอะไร น่าจะเสียอย่างที่คุณว่าแหละเพราะผมก็จบอิเล็กมาครับ

ลองเปลี่ยนอะแดบเตอร์ดูครับ หรือว่ามันไม่แน่น ขอให้โชคดีนะครับ

Comment

Working...
    X