Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vista 64 ทำผมงานเข้าแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vista 64 ทำผมงานเข้าแล้วครับ

ก็วันนี้ผมได้เปิดคอมขึ้นมาดีๆ มันไม่ยอมออกจอมอนิเตอร์ ตอนแรกก็ไม่ได้สงสัยอะไรตรงที่มันนานๆที่เป็นทีครับ ก็เป็นก็เลยปิดเครื่องเปิดใหม่

คราวนี้จอขึ้นแล้วครับโพสถ์ไบออสเรียบรอย ฟุบ....

ขึ้น Errror ว่า PSHED.DLL พังให้ซ่อมวิสต้าใหม่

ผมก็โอเคไม่มีปัญหาเลย ปิดเครื่องแล้วเปิดขึ้นมาใหม่กี่ๆรอบก็ไม่รู้

ไม่มีสัญญาณเข้าจอครับ ไฟ HDD ไม่ติดเลย

แล้วงี้ผมจะซ่อมวิสต้าได้ไงครับเนี่ย? จะซ่อมก็ไม่ได้ ลงใหม่ก็ไม่ได้ จะเข้า Safe Mode ยังไม่ได้เลย

ยังไงก็ฝากถามกูรูด้วยนะครับ

ใช้แผ่นวิสต้าบูทแล้วเข้าไปเลือก system restro ดูนะครับ

Comment

vista 64bit ปัญหาเยอะสุด ๆผมลองมาเเล้วจุกจิกมากคับ

ตอนนี้ใช้ XP 32 bit ORI OK ดีครับ

Comment

ลองตรวจสอบ Hardware ถอดแรมแล้วเสียบใหม่
        ลองใส่แรมตัวเดียว

Comment

เค้าว่าเป็นปัญหาเกี่ยวกับฮาร์ดแวร์ ลองตรวจสอบดูก่อน ถ้าเข้าวินโดว์ได้แล้วยังเป็นอีกให้ลองอัพเกรดไดร์เวอร์ดู

Comment

Working...
          X