Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกิดอะไรขึ้น เปลี่ยนการด์จอแล้วจอมืดเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกิดอะไรขึ้น เปลี่ยนการด์จอแล้วจอมืดเลย

เอาการ์ดจอมาใส่ใหม่แล้วมันไม่บูทเลยกด เปิดเครื่องแล้วจอมืดอย่างเดียว
    พอเอาของเดิมใส่แล้วก็ยังมืดไม่มีไรเปลี่ยนปลงเลย
    เมนบอร์ด gigabyte 6VXC7-4X
    การ์ดจอที่ใส่ใหม่ InnoVision TNT2 M64-VANTA W/16 MB
    ของเดิมเป็นแถมมากับบอร์ด ช่วยทีนะครับ
    เืครื่องน้องข้างบ้าน ไปเอาของเหลือจากเพื่อนมาใส่ให้
    หวังดีแต่กลัวทำของเขาพังจัง

ตอนนี้เท่าที่เห็นใบพัดลมของ power supply มันหยุดหมุนไป หลังจากที่ลองเสียบครั้งแรก
    มันจะเสียที่ power supply รึเปล่าครับ แค่ 230 วัตต์เอง

Comment

จอมืดนี่บูทติดหรือบูทไม่ติด
      ถ้าbootไม่ติดpower supplyชัวร์
      ถ้าbootติดแต่จอมืดแสดงว่าเป็นทีการ์ดจอหรือmainboard

Comment

ram ครับ ลองถอดออกมาแล้วใช้ยางลบขัดดูครับ
        แล้วใส่ใหม่

Comment

ขอบคุณมากๆนะครับ

Comment

Working...
          X