Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำและเช็คราคาให้หน่อยจ้าว่าดีป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำและเช็คราคาให้หน่อยจ้าว่าดีป่าว

สเปกนี้จะอยู่ที่เท่าไรบ้างอะครับ อยากได้ราคาล่าสุดเลยจ้า
    มีร้านไหนที่พันทิพย์ถูกๆแนะนำให้หน่อยจ้า
    เพราะว่าวันนี้จะไปพันทิพย์แว้ววว อิอิ
    (ราคาที่ผมได้มาจากเว็บอะครับ แนะนำหน่อยจ้าว่าถูกหรือแพงแล้วดีหรือป่าว)

Core2 Duo E6420 = 6900
    cpuคงเล่นรุ่นนี้อะครับ แต่ว่า ราคาถูกต้องหรือป่าวครับ

Gigabyte GA-P35-DS3R = 5600
    เมนบอร์ดอยากเล่นรุ่นนี้อะครับ ดีหรือป่าว
    ที่ชอบก็เห็นว่า ใช้ชิบ p35 เพื่อว่าอัพเกรดในอนาคตอะครับ
    ว่าแต่มันมีขายที่พันทิพย์แล้วหรือยังอะครับ
    ที่ได้ราคามาก็จากเว็บอะครับ เห็นราคามาแล้วน่าจะมีขายแล้วหรือป่าวครับ
    แล้วราคาจะอยู่ประมาณนี้หรือป่าวครับที่พันทิพย์

Galaxy GF8600GT = 4900
    เห็นว่า 7900GS ดีกว่าเยอะ แต่มันแพงไปหน่อยอะจ้า เห็นว่า6พันกว่าเลย
    ผมอยากได้ไม่เกิน5พัน อะครับ ยี่ห่ออะไรจะดีครับ
    **อยากเอาไว้เล่นเกม NFS ที่จะออกปลายปีนี้อะครับ**
    **กับเกม Colin_McRae_DIRT**
    (8600GT พอเล่นเกมที่ว่านี้ได้ป่าวอะครับ)
    หรือมีรุ่นไหน ยี่ห่อไหนดีดี แนะนำให้หน่อยจ้า ในราคาประมาณ5พันแล้วกันจ้า

Ram อยากได้ 1G*2 แต่ไม่รู้จะเลือกยี่ห่ออะไรดีอะครับ แนะนำหน่อยครับ (ไม่รู้เรื่องเลย)
    เพราะไม่อยากได้แพงเกิน3พันกว่าบาทไปอะครับ แต่ก็อยากได้ค่าCLต่ำๆเจ๋งๆดีดีหน่อยอะครับ
    (เห็นบางคู่4-4-4-12 ราคาพาไป5-6พันเลยทีเดียว แพงปายมากมายสำหรับผมอะครับ คิคิ)

H/D Seagate 250 G = 2500
    หรือว่ายี่ห่อไหนดีกว่านี้หรือป่าวครับ ในราคาประมาณกัน
    (Westernเป็นไงบ้างครับดีว่าSeagateป่าว)
    เรื่องฮาร์ดดิสไม่ค่อยเข้าใจอะไรมากเลยอะผม แต่เห็นเขาว่ากันว่าได้ฮาร์ดดิสแบบHybridจะดี
    แล้วSeagate250Gของผมมันเป็นไฮบริดหรือป่าวอะครับ
    หรือมีฮาร์ดดิสรุ่นไหนเป็นแบบไฮบริดบ้าง แล้วมันจะแพงมากหรือป่าวครับ

Delux DLP-34A 500W = 1000
    ทั้งหมดที่ว่ามาจะต้องใช้ PSU แบบไหนยี่ห่อไหน ถึงจะเหมาะสมครับ
    500W ที่ผมว่าเป็นไงบ้างอะครับดีหรือป่าว หรือมีรุ่นไหนราคาประมาณกันที่ดีดีแนะนำหน่อยจ้า
    **แบบที่ราคา2-3พันคงไม่ไหวอะครับ **
    ราคาประมาณ1000 + - อะครับ พอสู้ได้
    มีของยี่ห่อไหนแนะนำอีกบ้างครับ ที่พอจะหาซื้อได้ที่พันทิพย์ได้ไม่ยาก

แล้วจะเอาไปใส่เคสอะไรดีอะครับ แนะนำหน่อยจ้า เอาพอใช้ได้อะครับประมาณพันบาท

ทั้งหมดที่ว่ามานี้ผมจะไปซื้อวันนี้ ที่พันทิพย์ อะครับ
    กะว่าจะไปเดินดูแถวๆชั้นหนึ่งเลย จะดีหรือป่าวครับ
    หรือมีร้านไหนขายอะไรถูก อยู่ตรงไหน ช่วยแนะนำทีสิครับ
    10โมงครึ่งผมจาออกจาบ้านแว้วววจ้า
    พี่ๆท่านใดอยู่ช่วยแนะนำให้ทีจ้า ว่าดีไม่ดี ถูกหรือแพง แนะนำร้านไหน ช่วยทีจ้า จาไปแว้ววว

ขอบคุณทุกๆคำตอบไว้ล่วงหน้าเลยนะครับ ขอบคุณมากๆจ้า

Core2 Duo E6420 2.13 GHz FSB 1066 MHz L2 Cache 4MB 6,900
    Gigabyte GA-P35-DS3R Intel P35+ICH9R 4DDR2 800 SATA2 5,600
    Galaxy GF8600GT DDR3 256MB 128-bit 3 600/1460 4,900
    Seagate 250 GB 2,500
    Rox DDR2 800 1Gx2 3,200

Comment

ใช่งานด้านไหน

Comment

Working...
      X